ગુજરાત

નવરાત્રીની તૈયારી પડશે મોંઘી, ચણિયા ચોળી સહિત ટ્રેડિશનલ કપડાના ભાવમાં વધારો

ગુજરાતમાં કોરોનાને કારણે છેલ્લા બે વર્ષથી ગરબાનું આયોજન થઈ શક્યું ન હતું, પરંતુ આ વખતે ગરબા માણી શકશે કારણ કે રાજ્ય સરકારની મળેલી બેઠકમાં મહત્વનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. રાજ્ય સરકાર દ્વારા અંબાજી, બહુચરાજી, પાવાગઢ સહિત 9 શક્તિ કેન્દ્રો સાથે અમદાવાદના GMDC ગ્રાઉન્ડ ખાતે પણ વાઈબ્રન્ટ નવરાત્રીનું આયોજન કરવામાં આવશે. જીએમડીસી ગ્રાઉન્ડ ખાતે દર વર્ષે જીવંત ગરબાનું આયોજન કરવામાં આવે છે અને રાજ્યભરમાંથી ગરબા પ્રેમીઓ અહીં ગરબા રમવા આવે છે.ચણીયા ચોળીના ભાવમાં 20 થી 30 ટકાનો વધારો ગયા વર્ષે કોરોનાને કારણે સોસાયટીમાં અને શેરીઓમાં નવરાત્રીની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી, પરંતુ આ વર્ષે સરકારે દરેક જગ્યાએ નવરાત્રિની છૂટ આપી છે, લોકો બજારોમાં ચણીયાચોળી ખરીદવા માટે કાયદા-બગીચામાં ઉમટી રહ્યા છે. આ સાથે આ વર્ષે ચણીયાચોળી દીઠ ડીઝલ-પેટ્રોલ અને અન્ય ચીજવસ્તુઓના ભાવમાં 20 થી 30 ટકાનો વધારો જોવા મળી રહ્યો છે.

ભાવ વધારો અને તમામ ભૌતિક ચીજવસ્તુઓ પર GSTની અસરલો ગાર્ડનમાં ચણિયાચોળી ઉપરાંત કેડિયા, પાઘડી, વણાયેલા કપડાં પણ ખૂબ વેચાઈ રહ્યાં છે. ભરતકામવાળી સ્ટાઈલિશ ચણીયા ચોલીમાં કડિયાની સુગંધ આવે છે. પરંતુ આ બધામાં ભાવ આસમાને છે, ગત વર્ષે 2000માં ચણીયાચોળીના ભાવ આવતા હતા તે હવે 2500 થી 2700 છે અને તેની પાછળનું મુખ્ય કારણ દરેક જગ્યાએ ભાવમાં થયેલો વધારો છે અને GSTની રજાઓને હવે ગણતરીના દિવસો બાકી છે.

 સરકારે નવરાત્રિનું આયોજન કરવાની પણ જાહેરાત કરી છે અને આ વર્ષે GMDC દ્વારા પણ વાઈબ્રન્ટ ગરબા યોજાશે. આ વર્ષે ગરબા થવાના છે તેથી ખેલૈયાઓમાં અનેરો ઉત્સાહ જોવા મળી રહ્યો છે. ત્યારે અમદાવાદની ઓળખ ગણાતી લો ગાર્ડન માર્કેટ મોડે સુધી ખુલ્લી રહે છે. શહેરની મધ્યમાં આવેલું આ બજાર ચણીયાચોળી માટે પ્રખ્યાત છે. અમદાવાદ અને અન્ય શહેરોમાંથી પણ લોકો અહીં ચણીયાચોળી ખરીદવા આવે છે. ગુજરાતીઓના ગરબાના સમગ્ર વિશ્વમાં વખાણ થાય છે અને આ ગરબા ખરીદવાનું બજાર પણ દેશભરમાં પ્રખ્યાત છે, ત્યારથી આ બજારમાં ભીડ જામવા લાગી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x