મનોરંજન

બોલિવૂડની આ હસ્તીઓનું શિક્ષણ સાથે ઊંડું જોડાણ, અભિનેતા બનતા પહેલા આ સ્ટાર્સ શિક્ષક હતા

ભારતમાં દર વર્ષે 5 સપ્ટેમ્બરે શિક્ષક દિવસ ઉજવવામાં આવે છે. ડૉક્ટર સર્વપલ્લી રાધાકૃષ્ણનના જન્મદિવસ પર શિક્ષક દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. બોલિવૂડથી લઈને ટોલીવુડ સુધી શિક્ષકની ભૂમિકા પર ઘણી ફિલ્મો બની છે. રાની મુખર્જીથી લઈને જ્યોતિકા સુધી તેણે પડદા પર શિક્ષકની ભૂમિકા ભજવી છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે બી-ટાઉનમાં ઘણા એવા સ્ટાર્સ છે જે ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા શિક્ષક હતા. આ સ્ટાર શિક્ષકે ઘણા વિદ્યાર્થીઓને ભણાવ્યા છે.

નાન્તીદા દાસો

નંદિતા દાસ હિન્દી સિનેમાથી માંડીને પ્રાદેશિક ભાષાઓમાં તેના શાનદાર અભિનય માટે જાણીતી છે. ફિલ્મોમાં કામ કરવા સિવાય તે થિયેટર પણ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે એક્ટિંગ પહેલા નંદિતા દાસ ઋષિ વેલી સ્કૂલમાં ભણાવતી હતી. તેના અભ્યાસ પછી, અભિનેત્રીએ તેની કારકિર્દીની શરૂઆત ટીચિંગ લાઇનથી કરી.

અક્ષય કુમાર

બોલિવૂડના સુપરસ્ટાર અક્ષર કુમારે ફિલ્મોમાં જોડાતા પહેલા ઘણા કામ કર્યા છે. અક્ષય કુમારે બેંગકોકમાં માર્શલ આર્ટની તાલીમ લીધી હતી. તેણે ભારતમાં માર્શલ આર્ટની તાલીમ લીધી હતી. તેમણે તેમના વિદ્યાર્થીઓને માર્શલ આર્ટના પાઠ ભણાવ્યા. કહેવાય છે કે અક્ષય કુમારે તેના એક વિદ્યાર્થીના કારણે મોડલિંગમાં પગ મૂક્યો અને પછી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું.

અનુપમ ભલાઈ

અનુપમ ખેર હિન્દી સિનેમાના જાણીતા સ્ટાર છે. અનુપમ ખેરે લાંબા સંઘર્ષ અને અભિનયથી બી-ટાઉનમાં પોતાની ઓળખ બનાવી છે. અનુપમ ખેરે પોતાની એક્ટિંગ સ્કૂલ ખોલી છે જ્યાં તે યુવાનોને એક્ટિંગના પાઠ શીખવે છે.

કાદર ખાન

દિવંગત બોલિવૂડ એક્ટર કાદર ખાન તેની કોમેડી માટે જાણીતા હતા. આજે પણ તેની કોમેડી ફિલ્મો ઘણી લોકપ્રિય છે. કાદર ખાન એક્ટર બનતા પહેલા શિક્ષક પણ હતા. અભ્યાસ બાદ તેઓ સિદ્દીકી કોલેજ ઓફ એન્જિનિયરિંગમાં પ્રોફેસર હતા. પરંતુ તેમનું મન અભિનયમાં હતું એટલે તેમણે ફિલ્મોમાં કામ કરવા શિક્ષકની નોકરી છોડી દીધી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x