ગાંધીનગર

ગાંધીનગર પાલિકાએ પાર્કિંગ અને સ્ટ્રીટ વેન્ડિંગ માટે માસ્ટર પ્લાન લોન્ચ કર્યો

ગાંધીનગર કોર્પોરેશન વિસ્તારમાં આડેધડ પાર્કિંગ અને દબાણની સમસ્યા છે. સાથે સાથે બંને સમસ્યાઓના નિરાકરણ માટે મહાનગરપાલિકા વતી પ્રયાસો શરૂ કરવામાં આવ્યા છે. સ્ટેન્ડિંગ કમિટીના ચેરમેન જસવંત પટેલની અધ્યક્ષતામાં મળેલી સ્ટેન્ડિંગ કમિટીની બેઠકમાં આ અંગે નિર્ણય લેવાયો છે. જેમાં શહેર માટે પાર્કિંગ અને સ્ટ્રીટ વેન્ડિંગ માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરવાની કામગીરી સોંપવામાં આવી છે.અમદાવાદ સ્થિત અર્બન મેનેજમેન્ટ કન્સલ્ટન્ટને કામગીરી સોંપવામાં આવી હતીઅમદાવાદ સ્થિત અર્બન મેનેજમેન્ટ કન્સલ્ટન્ટને શહેરની ટ્રાફિક સમસ્યા અને ગેરકાયદે લારી-ગલ્લાના દબાણની સમસ્યાના નિરાકરણની કામગીરી સોંપવામાં આવી છે. એજન્સી ચાર મહિનામાં પાર્કિંગ અને સ્ટ્રીટ વેન્ડર્સ માટે માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરશે. આ કામ માટે પાલિકા એજન્સીને રૂ.23.20 લાખ આપશેએજન્સી શહેરમાં કેટલો ટ્રાફિક છે, ક્યાં પાર્કિંગની જરૂર છે, પેઇડ પાર્કિંગ ક્યાં છે અને ફ્રી પાર્કિંગની વ્યવસ્થા ક્યાં કરી શકાય તેનો રિપોર્ટ તૈયાર કરશે.
આ માટે સર્વે કરીને નાગરિકોના ફીડબેક પણ લેવામાં આવશે. નાગરિકોના વાંધાઓ મળ્યા બાદ મહાનગરપાલિકા દ્વારા જરૂરી ફેરફારો આખરી મંજુરી માટે સરકારને મોકલવામાં આવશે.કેન્દ્ર સરકારની સાથે નેશનલ લાઇવલીહુડ મિશન સાથે સંકળાયેલ એક સંસ્થા પણ શહેરમાં સ્ટ્રીટ વેન્ડિંગ માટે એક પ્લાન તૈયાર કરશે. મેળાના સર્વે મુજબ તેમને શહેરમાં જગ્યા ફાળવવા માટે માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરવામાં આવશે. જે સંબંધિત વેપારીઓ સાથે પરામર્શ કરીને તૈયાર કરવામાં આવશે. બંને માસ્ટર પ્લાન તૈયાર થયા બાદ તેના અમલીકરણનો હેતુ પાટનગરમાં પાર્કિંગ અને ભીડની સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવાનો છે. શહેરના વિકાસ અને શહેરીજનોની જરૂરિયાતોને ધ્યાને રાખી હાલના બજારોમાં મેળાઓ માટે આજીવિકાની જગ્યા નક્કી કરીને રાહત આપવાનું આયોજન હોવાનું જાણવા મળે છે.શહેરને જુદા જુદા ઝોનમાં વિભાજીત કરીને અને સ્થાનિક વિસ્તાર કક્ષાએ ઝોન મુજબનું મૂલ્યાંકન કરીને વિગતવાર પાર્કિંગ માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x