ગાંધીનગર

નેશનલ ડિફેન્સ યુનિવર્સિટીના વિઝન હેઠળ દહેગામના લવાડ ગામને મોડલ ગામ બનાવવામાં આવશે

નેશનલ ડિફેન્સ યુનિવર્સિટીના ડિરેક્ટોરેટ ઑફ એક્સટેન્શન એન્ડ ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન દ્વારા નેશનલ ડિફેન્સ યુનિવર્સિટીના વાઇસ ચાન્સેલર પ્રો. (ડૉ.) બિમલ એન. પટેલ ઓપીડી ક્લિનિકના દીર્ઘદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ આરોગ્ય જાગૃતિ કેમ્પ, એડીસી બેંકની મોબાઈલ બેંક વાન અને લોડની પ્રાથમિક અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક શાળામાં આઈટી સેન્ટરનું ઉદ્ઘાટન યુનિવર્સિટીની સામાજિક જવાબદારી અંતર્ગત અને લવાડ ગ્રામજનોના સારા જીવન અને કલ્યાણ માટે કરવામાં આવ્યું હતું. આ કાર્યક્રમના આયોજનનો મુખ્ય ઉદ્દેશ લવાડને એક મોડેલ વિલેજ બનાવવાનો છે અને ઉપરોક્ત કાર્યક્રમ ત્યાર બાદ અન્ય કાર્યક્રમોના આયોજન માટેનો પ્રારંભ બિંદુ હતો. જેના દ્વારા યુનિવર્સિટીએ ગ્રામજનોને વિવિધ સુવિધાઓ પૂરી પાડવાની હોય છે.

 વડાપ્રધાનની અપેક્ષા મુજબ સ્માર્ટ, આત્મનિર્ભર અને સ્વચ્છ ગામનું સ્વપ્ન સાકાર કરવા સમગ્ર પ્રોજેક્ટ શરૂ કરવામાં આવ્યો છે અને આદર્શ લવાડ ગામનો ડ્રીમ પ્રોજેક્ટ સાકાર કરવાની જવાબદારી ગૃહમંત્રી અમિત શાહે લીધી છે. આરઆરયુ, ખાસ ભાર સાથે ગયો છે. ગામના વિકાસના મુખ્ય પાંચ પાસાઓ હતા. સામાજિક અને આર્થિક સુરક્ષા અને સ્વ-નિર્ભરતા, આરોગ્ય, સ્વચ્છતા અને સ્વચ્છતા, વિવિધ તાલીમ અને કૌશલ્ય વિકાસ કાર્યક્રમો દ્વારા મહિલાઓ, બાળકો અને ખાસ કરીને ગ્રામીણ યુવાનોનું સશક્તિકરણ, ગ્રામજનો માટે રોજગારની તકો અને વિશેષ ધ્યાન સાથે મકાન બાંધકામમાં પ્રવર્તમાન મુદ્દાઓને કલંકિત કરવાનો સમાવેશ થાય છે. સમાજ ‘આત્મનિર્ભર ભારત’ જેવા ગ્રામજનોના સક્રિય યોગદાનથી દારૂના સેવન અને અન્ય અનૈતિક પ્રવૃત્તિઓને રોકવા માટે. વાઈસ ચાન્સેલરે લવાડ ગામના સર્વાંગી વિકાસની શુભેચ્છા પાઠવી હતી અને લવાડને એક મોડેલ ગામ તરીકે તૈયાર કરવા માટે ગ્રામજનોનો સહયોગ અને સતત સહયોગ મળવાની આશા વ્યક્ત કરી હતી, જે ભારતના અન્ય ગામો માટે એક નમૂનો ગામ તરીકે સેવા આપશે.  bઆ ઉપરાંત, આ પ્રોજેક્ટ્સ હેઠળ વિવિધ પહેલો જેમ કે પદ્ધતિસર અને વૈજ્ઞાનિક ખેતી અને પશુપાલન માટે તાલીમ અને જાગૃતિ કાર્યક્રમો, ગ્રામજનો માટે વાઇફાઇ સુવિધા, ઉમેદવારો માટે મોબાઇલ લાઇબ્રેરી, દૈનિક સ્વચ્છતા પ્રથાઓ, નિયમિત આરોગ્ય તપાસ, માનસિક સ્વાસ્થ્ય અને બાળકો માટે સુખાકારી. પ્રશિક્ષિત મનોચિકિત્સકો, કિડ્સ પાર્ક, ગામમાં સીસીટીવી કેમેરા, યોગ અને ફિટનેસ પ્રોગ્રામ, યુવાનો માટે કૌશલ્ય આધારિત તાલીમ કાર્યક્રમો, સરકારની વિવિધ યોજનાઓ દ્વારા ગ્રામજનોને સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x