ગુજરાત

ગુજરાતની ચૂંટણી દરમિયાન વિજય રૂપાણીને પંજાબ અને ચંદીગઢના પ્રભારી બનાવવામાં આવ્યા હતા.

ગાંધીનગરઃ ગુજરાતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી નજીક આવી રહી છે ત્યારે કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળે પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીને પંજાબ અને ચંદીગઢ રાજ્યોના પ્રભારી તરીકે નિયુક્ત કરીને ગુજરાત ભાજપના રાજ્ય એકમને ઝટકો આપ્યો છે. રાજ્યમાં ચૂંટણી પ્રચારની જવાબદારી વચ્ચે આ નિમણૂકથી ભાજપના પ્રદેશ નેતાઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે.પાર્ટીના સૂત્રોનું કહેવું છે કે વિજય રૂપાણીને રાષ્ટ્રીય સ્તરે મોટી જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે, પરંતુ આ જવાબદારી એવા સમયે આપવામાં આવી છે જ્યારે ગુજરાતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી છે.

ગુજરાતના પૂર્વ મુખ્યમંત્રીને બે રાજ્યોના પ્રભારી બનાવવામાં આવ્યા છે. ભાજપે કુલ 15 રાજ્યોમાં નવા પ્રભારીઓની નિમણૂક કરી છે.હાલમાં પંજાબમાં આમ આદમી પાર્ટીની સરકાર છે. આ રાજ્યમાં ભાજપ અને તેના સાથી પક્ષો સિવાય કોંગ્રેસને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. આમ આદમી પાર્ટી શાસિત રાજ્યમાં વિજય રૂપાણી ભાજપને સીટ અપાવવા માટે કામ કરશે. આ રાજ્યમાં ભાજપ માટે ચણા ચાવવા જેવી સ્થિતિ હોવા છતાં હાઈકમાન્ડે આ જવાબદારી વિજય રૂપાણીને સોંપી છે.ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડાએ આ નિમણૂંકો કરી છે. ગુજરાતની ચૂંટણી પહેલા વિજય રૂપાણી નવી ભૂમિકામાં ઉતર્યા છે.

 પંજાબમાં ચૂંટણીને હજુ ચાર વર્ષ બાકી છે. વર્ષોથી વિજય રૂપાણી પ્રભારી બનીને પંજાબ અને ચંદીગઢમાં ભાજપને મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કરશે. વિજય રૂપાણી સંગઠનના નેતા હોવાનું કહેવાય છે. અગાઉ તેઓ ગુજરાત ભાજપના પ્રદેશ પ્રમુખ રહી ચૂક્યા છે. ગુજરાતમાં પ્રભારીની નિમણૂક સાથે રૂપાણીની ભૂમિકા પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. થોડા સમય પહેલા અંબાજીની મુલાકાતે ગયા હતા ત્યારે ખુદ વિજય રૂપાણીએ કહ્યું હતું કે પાર્ટી ટિકિટ આપે છે, તેઓ વિધાનસભાની ચૂંટણી લડવા માંગે છે, નહીં તો હું ભાજપને જીતાડવા માટે કામ કરીશ. હવે તેઓ પ્રભારી હોવાથી ભાજપે તેમની રાજકોટની બેઠક પરથી અન્ય ઉમેદવાર ઊભા રાખવો પડશે તે નિશ્ચિત છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x