ગાંધીનગર

ગાંધીનગરમાં કોંગ્રેસ દ્વારા આજે સવારે સાંકેતિક બંધ

દૂધ અને દહીંના ભાવ વધારા બાદ શહેર જિલ્લાના વેપારી સંગઠનોને સવારે 8 થી બપોરે 12 વાગ્યા સુધી બંધ રાખવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.ગાંધીનગરઃ દેશમાં GST લાગુ થતાં મોંઘવારી વધી રહી છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ પણ આસમાને પહોંચ્યા છે ત્યારે કોંગ્રેસે વિરોધ દર્શાવી આવતીકાલે સવારે 8 થી બપોરે 12 વાગ્યા સુધી ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં પ્રતિક બંધનું એલાન આપ્યું છે. જિલ્લાના નાગરિક-વેપારી સંગઠનોને પણ સરકારની આ નીતિ સામે એક થઈને લડત આપવા અનુરોધ કરાયો છે.દેશમાં મોંઘવારી ઝડપથી વધી રહી છે. જીવનજરૂરી ચીજવસ્તુઓના ભાવ આસમાને છે.

આવા સંજોગોમાં જ્યાં સામાન્ય માણસ બે ટાઈમનું અન્ન ખાવા માટે મજબૂર છે ત્યારે કોંગ્રેસે સરકાર સામે મોરચો ખોલી મોંઘવારી દૂર કરવા જરૂરી પગલાં ભરવા માંગ કરી છે. જો કે GST લાગુ થયા બાદ મોંઘવારી દરમાં વધારો થયો છે. જો કે વિપક્ષની અરજીઓ સાથે રેલીઓ અને ધરણાં પણ યોજવામાં આવ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં કોંગ્રેસે આવતીકાલે બંધનું એલાન આપ્યું છે.

ગાંધીનગર નગર જિલ્લા કોંગ્રેસ સમિતિ દ્વારા સવારે 8 થી બપોરે 12 વાગ્યા સુધી વેપારી સંગઠનો દ્વારા આંશિક બંધ રાખવાની દરખાસ્ત કરવામાં આવી છે. ઘઉં, દૂધ, દહીં, તેલ, ગોળ અને પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી કિંમતોને કારણે ઊભી થયેલી પરિસ્થિતિના વિરોધમાં કોંગ્રેસે ટ્રેડ યુનિયનો અને નાગરિકોને પણ આ પ્રતીકાત્મક બંધને સમર્થન આપવા વિનંતી કરી છે. કોંગ્રેસ આવતીકાલે પણ અલગ-અલગ સ્થળોએ મોંઘવારી સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x