ગુજરાત

આજે અભિનેતા અજય દેવગન ગુજરાતની મુલાકાતે, CM ભુપેન્દ્ર પટેલ કરશે મોટી જાહેરાત

ફિલ્મ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપમેન્ટ પ્રોજેક્ટ્સ, ફિલ્મ મેકિંગ પ્રોજેક્ટ્સ અને મોટા બજેટની ફિલ્મો અને મેગા ફિલ્મ ઈવેન્ટ્સને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવશે.ગાંધીનગર: ગુજરાતમાં ફિલ્મ શૂટિંગ ઇકોસિસ્ટમને મજબૂત કરવા માટે, રાજ્ય સરકાર સિનેમેટિક પોલિસી 2022-2027 જાહેર કરવા જઈ રહી છે. મુખ્યમંત્રી 10 સપ્ટેમ્બરે ફિલ્મ સ્ટાર અજય દેવગનની હાજરીમાં આ નીતિની જાહેરાત કરશે.ફિલ્મ અને પર્યટન ઉદ્યોગ સાથે સંકળાયેલા તમામ મુખ્ય હિતધારકો સાથે ચર્ચા કર્યા બાદ આ નીતિ તૈયાર કરવામાં આવી છે.

આ નીતિનો ઉદ્દેશ્ય રાજ્યમાં ફિલ્મ અને ટેલિવિઝન પ્રોડક્શન સંબંધિત ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરના વિકાસ પર ભાર મુકીને ફિલ્મ શૂટિંગ માટે ઈકોસિસ્ટમને મજબૂત કરવાનો છે.પહાડોથી લઈને દરિયાકિનારા સુધી, ધોળાવીરા જેવા ઐતિહાસિક સ્થળોથી લઈને આધુનિક ગિફ્ટ ટાઉન સુધી, હેરિટેજ ઈમારતોથી લઈને આધુનિક બસ સ્ટેશનો અને બંદરો સુધી, કચ્છના સફેદ રણથી લઈને ગીરના જંગલો અને ઘણા બધા પ્રવાસન આકર્ષણો, ગુજરાતમાં અનેક આકર્ષક સ્થળો છે. આ તમામ પ્રવાસી આકર્ષણો તમામ મુલાકાતીઓને એક અનોખો અને યાદગાર પ્રવાસનો અનુભવ પૂરો પાડે છે.

જે ફિલ્મ શૂટિંગ પર્યટનના દૃષ્ટિકોણથી ગુજરાતને સૌથી વધુ ઇચ્છનીય સ્થળોમાંનું એક બનાવવામાં મદદ કરે છે.આ નીતિ રાજ્યના લોકો માટે આર્થિક તકો ઊભી કરવા ઉપરાંત ફિલ્મ નિર્માતાઓને પ્રોત્સાહન આપવા અને પ્રાદેશિક બોલિવૂડ, હોલીવુડ, ટીવી અને ઓટીટી ઉદ્યોગો સહિતના ફિલ્મ નિર્માતાઓ માટે ગુજરાતને પસંદગીનું પ્રવાસન સ્થળ બનાવવા માટે યોગદાન આપશે.

કયા પ્રોજેક્ટને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવશે?

1. ફિલ્મ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપમેન્ટ પ્રોજેક્ટ્સ

2. ફિલ્મ સિટી

3. ફિલ્મ અને ટીવી સ્ટુડિયો

4. ફિલ્મ તાલીમ સંસ્થા

5. પોસ્ટ-પ્રોડક્શન સુવિધાઓ

6. ફિલ્મ નિર્માણ પ્રોજેક્ટ્સ

7. ફિલ્મ શૂટિંગ

8. ટીવી અને વેબ સિરીઝ

9. દસ્તાવેજી

10. બ્રાન્ડ એફિલિએશન

11. મોટા બજેટની મૂવીઝ અને મેગા ફિલ્મ પ્રોગ્રામ્સ

12. મોટા બજેટની મૂવીઝ

ફિલ્મ નિર્માતાઓને શું સુવિધા મળશે?

1. આવાસ બુકિંગ માટે આધાર

2. ટીસીજીએલ પ્રોપર્ટીમાં રહેઠાણ માટે મુક્તિ

3. ફિલ્મના નિર્માણ માટે રક્ષણ પૂરું પાડવું

4. આતરરાષ્ટ્રીય ફિલ્મ નિર્માતાઓ સાથે સંપર્ક

5. પ્રતિષ્ઠિત પરિવહન સેવા પ્રદાતાઓ સાથે જોડાણ કરો

6. રાજ્ય સપ્લાયર્સ અને સેવા પ્રદાતાઓની યાદી

7. ફીડબેક સિસ્ટમ દ્વારા સતત સગાઈ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x