ગાંધીનગરગુજરાત

તમામ આંગણવાડીઓ ઓનલાઈન, ઓફલાઈન કામગીરી બંધ

હાલમાં આંગણવાડીઓ બંધ છે. આ સાથે તમામ ઓનલાઈન કામગીરી પણ બંધ કરી દેવામાં આવી છે. પરિણામે આંગણવાડીના કેટલા બાળકો, કેટલા સગર્ભાઓ, સગર્ભા મહિલાઓ અને કિશોરીઓને પોષણયુક્ત આહાર આપવામાં આવ્યો તે અંગે રાજ્ય સરકાર અજાણ રહી છે. બાકી પ્રશ્નોના નિરાકરણની માંગણી સાથે અચોક્કસ મુદ્દતની હડતાળ પર ઉતરેલી આંગણવાડીની મહિલા કાર્યકરોને કારણે હાલમાં જિલ્લાની તમામ આંગણવાડીઓને તાળાં લાગી ગયા છે.

આ સાથે આંગણવાડી કાર્યકરોએ પણ ચીમકી આપી છે કે જ્યાં સુધી તેમની સમસ્યાનું નિરાકરણ નહીં આવે ત્યાં સુધી હડતાળ ચાલુ રહેશે. મોંઘવારી વચ્ચે માસિક વેતન લઘુત્તમ વેતન કરતા ઓછો આપવામાં આવી રહ્યો છે. તેમની કામગીરી ઉપરાંત અન્ય સરકારી વિભાગોની કામગીરી પણ કરવામાં આવી રહી છે. તેમજ આંગણવાડી કાર્યકરો માટે કોઈ સમય નક્કી કરવામાં આવ્યો નથી. આંગણવાડી કાર્યકરો દ્વારા ઓનલાઈન અને ઓફલાઈન બંને કામગીરી કરવામાં આવી રહી છે.

જો કે, આંગણવાડી કાર્યકરો પર લાદવામાં આવેલા કામના બોજ કરતાં માસિક પગાર ઓછો હોવાથી આંગણવાડી કાર્યકરો નારાજ છે. જોકે, છેલ્લા છ દિવસથી બંધ પડેલી આંગણવાડીઓ ક્યારે ખુલશે અને ખામીઓ ક્યારે પૂરી થશે તે તો સમય જ કહેશે.

પરંતુ તેમની સાથે થતા અન્યાય સામે લડત ચલાવી રહેલી આંગણવાડી કાર્યકરોએ તમામ ઓનલાઈન કામગીરી પણ બંધ કરી દીધી છે. પરિણામે જિલ્લામાં કેટલી આંગણવાડીઓ છે, 3 થી 5 વર્ષની વયના કેટલા બાળકો છે. ન્યુટ્રીશન કીટ અને રસીકરણ સહિત કેટલી સગર્ભા સ્ત્રીઓની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે. કર્મચારીઓનું કહેવું છે કે રાજ્ય સરકાર દ્વારા કામગીરી સહિતની સાચી માહિતી મળતી નથી

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x