ગાંધીનગર

ગાંધીનગર જિલ્લામાં આ સિઝનમાં અત્યાર સુધીમાં 90 ટકા વરસાદ

વરસાદના નવા રાઉન્ડના કારણે ગાંધીનગર જિલ્લામાં સિઝનનો કુલ વરસાદ 90 ટકા પર પહોંચી ગયો છે. શનિવારે સાંજે ગાંધીનગર તાલુકામાં મેઘાણી મહેરથી એક ઇંચ અને દહેગામ અને કલોલ તાલુકામાં દોઢ ઇંચ વરસાદ પડયો હતો, પરંતુ માણસા તાલુકો સૂકો રહ્યો હતો. જો કે, ચોમાસાની ઋતુમાં ભારે વરસાદની શકયતાથી ખેડૂતો ચિંતિત છે અને રોગને કાબુમાં લેવા માટે પાકમાં છંટકાવ કરવો જરૂરી બન્યો છે.

સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર કંટ્રોલ રૂમ દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી મુજબ રવિવારે સવારે 6 વાગ્યા બાદ 24 કલાકમાં કલોલ તાલુકામાં 34 મીમી, દહેગામ તાલુકામાં 32 મીમી અને ગાંધીનગર તાલુકામાં 24 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. જ્યારે માણસા તાલુકામાં વરસાદ થયો નથી. આ સાથે જિલ્લામાં મોસમનો વરસાદ 90 ટકાએ પહોંચ્યો છે. સિઝનનો મહત્તમ વરસાદ દહેગામ તાલુકામાં 99.91 ટકા, કલોલ તાલુકામાં 99 ટકા, ગાંધીનગર તાલુકામાં 73 ટકા અને માણસા તાલુકામાં 81 ટકા થયો છે.

ગાંધીનગર શહેરમાં બપોર બાદ આકાશ વાદળોથી ઘેરાયેલું રહ્યું હતું. અમદાવાદના કેટલાક વિસ્તારોમાં મેઘરાજાની રાજમાતાની શરૂઆત સાથે ગાંધીનગરમાં પણ ગાજવીજ સાથે આકાશમાં વીજળીના ચમકારા થયા હતા. પરંતુ સાંજે 7 વાગ્યા સુધી સામાન્ય વરસાદ ચાલુ રહ્યો હતો. વરસાદના સાચા દિવસો હવે નજીક આવી રહ્યા છે. પરંતુ ભાદરવો માસમાં હજુ 14 દિવસ બાકી છે, જે વરસાદની ભરમાર હોવાનું કહેવાય છે. આમ, વ્યાપક વરસાદની શક્યતા નકારી શકાય તેમ નથી. આ સંજોગોમાં ખરીફ પાકોના વાવેતરને લઈને ખેડૂતોના મનમાં થોડી ચિંતા છે. પાકમાં રોગો અને ફૂગના નિવારણ માટે પણ જંતુનાશક દવાઓનો છંટકાવ ફરજિયાત બની રહ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x