ગાંધીનગર

ગાંધીનગરમાં પાણી અને ખાડાઓના મુદ્દે વિપક્ષ શાસક પક્ષને વિધાનસભામાં ઘેરશે

ગાંધીનગર મહાનગરપાલિકાની આગામી મંગળવારે સામાન્ય સભા બોલાવવામાં આવી છે જેમાં વિવિધ દરખાસ્તો પર નિર્ણય લેવામાં આવશે. જોકે, ચોમાસા દરમિયાન ગાંધીનગરના માર્ગો પર પડેલા ખાડા અને કાટમાળના મુદ્દે વિપક્ષ શાસક પક્ષને બાનમાં લેવાનો પ્રયાસ કરશે. એટલું જ નહીં, કાઉન્સિલરોની ગ્રાન્ટમાં પદાધિકારીઓના સૂચનનો પણ વિરોધ થશે.

ગાંધીનગર મહાનગરપાલિકામાં સ્ટેન્ડિંગ કમિટીએ મંજૂર કરેલા જુદા જુદા નવ ઠરાવોને સામાન્ય સભાની મંજુરી જરૂરી છે. જેને ધ્યાનમાં રાખીને આગામી મંગળવારે સામાન્ય સભા બોલાવવામાં આવી છે. જેમાં ટીપી સ્કીમ અને અન્ય દરખાસ્તો અંગે નિર્ણય લેવામાં આવશે. કોર્પોરેશનમાં શાસક ભાજપ પાસે 41 સભ્યો અને વિપક્ષ પાસે 3 સભ્યોની બહુમતી હોવા છતાં ગાંધીનગરના પ્રશ્નોને લઈને વિપક્ષના સભ્યો દ્વારા શાસક પક્ષને બાનમાં લેવાના પ્રયાસો થશે. ચોમાસા દરમિયાન ગાંધીનગરના માર્ગો પર ખાડા અને ખાડાઓ સાથે ભારે પાણી લાંબા સમયથી ગાંધીનગરમાં આવે છે અને આ અંગે રજૂઆત કરવા છતાં પણ સમસ્યાનો ઉકેલ આવ્યો નથી. તો આ મુદ્દે શાસક પક્ષ તરફથી પણ સવાલો પૂછવામાં આવશે.

નોંધનીય છે કે, ભૂતકાળમાં પણ વિપક્ષી સભ્યો દ્વારા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ સામાન્ય સભામાંથી તેમને ફેંકી દેવાયા ત્યારે શાસક પક્ષ ગાંધીનગરના મુદ્દાઓ પર વિપક્ષના સભ્યોને બોલવા દેશે કે કેમ તે જોવું રહ્યું. , શાસક પક્ષ ભાજપના સભ્યો પણ તેમના વિસ્તારોમાં વિવિધ પ્રશ્નોનો સામનો કરી રહ્યા છે અને સ્થાનિક લોકો દ્વારા પ્રશ્નોનો અંત લાવવાની માંગણી કરવામાં આવી રહી છે, પરંતુ ભાજપના સભ્યો સામાન્ય સભામાં આ મુદ્દાઓ ઉઠાવશે કે કેમ તે જોવું રહ્યું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x