ગુજરાત

ભાજપ શાસિત મધ્યપ્રદેશમાં મેડિકલ ફી નિયમન લાગુઃ ગુજરાતમાં નહીં

કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા જાહેર કરાયેલ ખાનગી કોલેજ ફી મેડિકલ ફી નિયમનમાં ઘટાડો ભાજપ શાસિત મધ્યપ્રદેશમાં પણ લાગુ કરવામાં આવ્યો છે. ગુજરાત સરકાર દ્વારા બીજા અમલીકરણમાં પણ ત્રણ વર્ષ માટે નવું ફી માળખું જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. ગુજરાતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી ક્યા વર્ષે છે વિદ્યાર્થી-વાલીઓ ખાનગી કોલેજોની સીટ ફીના 50 ટકા જેટલી ફી સરકારની બરાબર હોય તેવું ઇચ્છતા હતા, પરંતુ બીજી તરફ કોલેજોએ વિરોધ કર્યો હતો, પરંતુ સરકાર દ્વારા કોઈ અમલવારી કરવામાં આવી ન હતી.આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં કેન્દ્ર સરકાર-નેશનલ મેડિકલ કમિશન દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલી જાહેર સૂચના મુજબ, ખાનગી મેડિકલ કોલેજોમાં ખાનગી મેડિકલ કોલેજોમાં 50 ટકા બેઠકો પર રાજ્યની સરકારી કોલેજો અને બાકીની બેઠકો જેટલી જ ફી વસૂલવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. , ફી નવી હશે નિયમોની નવી જોગવાઈઓ મુજબ ચાર્જ નક્કી કરવામાં આવ્યા હતા.

 NMCના વિદ્યાર્થીઓએ અમલીકરણના મુદ્દા પર સ્પષ્ટતા માંગતી RTI દાખલ કરી અને કમિશને સ્પષ્ટ કર્યું કે નવા ફી નિયમો UG-PGમાં હાલથી લાગુ કરવામાં આવશે. શૈક્ષણીક વર્ષ.મધ્યપ્રદેશમાં જ્યાં ભાજપ સરકાર સત્તા પર છે, કેન્દ્ર સરકારના નવા મેડિકલ ફી નિયમોનો અમલ કરીને મધ્યપ્રદેશના મેડિકલ એજ્યુકેશન ડિપાર્ટમેન્ટે તાજેતરમાં પીજી મેડિકલમાં એડમિશન લેવા માટે નોટિસ ફટકારી છે કે 42માંથી 15માંથી 85 ટકા બાકી છે. એમપી સ્ટેટ કાઉન્સિલિંગ, ખાનગી કોલેજોમાં એનઆરઆઈ ક્વોટાની 5 ટકા બેઠકો હશે, સરકારી કોલેજોની ફી તે મુજબ રહેશે, જ્યારે બાકીની બેઠકો પર પ્રવેશ અને ફી નિયમનકારી સમિતિએ નિયત કરેલી ફી ચૂકવવાની રહેશે. લાગુ.

  જ્યારે મધ્યપ્રદેશ દ્વારા ફી કાપનો અમલ કરવામાં આવ્યો હતો, ત્યારે ગુજરાતમાં પણ ભાજપની સરકાર છે અને ગુજરાતને આદર્શ રાજ્ય માનવામાં આવે છે અને કેન્દ્રમાં ભાજપ સરકારની રેક પ્લાન-પોલીસીનો પહેલા અમલ કરવામાં આવે છે, પછી આ મુદ્દે અમલ કેમ થતો નથી?વિદ્યાર્થીઓ અને વાલીઓ વચ્ચે મેડિકલ ફીનો મામલો જો કે કેટલાક અન્ય રાજ્યોમાં પણ અમલીકરણની પ્રક્રિયા કરવામાં આવી હતી અને હવે આ મામલો સુપ્રીમ કોર્ટમાં ચાલી રહ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x