રાષ્ટ્રીય

હવે RTO સંબંધિત કામ ઘરે બેઠા થઈ શકશે, 58 સેવાઓ થઈ છે ઓનલાઈન

સરકારે ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ, વાહન નોંધણી અને માલિકી ટ્રાન્સફર જેવી સુવિધાઓ માટે રાહત આપી છે. એવું કહેવાય છે કે હવે તમારે આવી 58 સુવિધાઓને લગતાકામો માટે આરટીઓના દબાણમાં આવવાની જરૂર નથી. કેન્દ્રીય માર્ગ પરિવહન અને રાજમાર્ગ મંત્રાલયે આ માટે લીલી ઝંડી આપી દીધી છે. મંત્રાલયે સ્વૈચ્છિક રીતે આધાર વેરિફિકેશન દ્વારા 58 સેવાઓને સંપૂર્ણપણે ઓનલાઈન કરી છે. મંત્રાલયે શનિવારે આ માટે એક નોટિફિકેશન પણ બહાર પાડ્યું છે. નોટિફિકેશન મુજબ, આ સેવાઓ કોન્ટેક્ટલેસ અને ફેસલેસ રીતે પૂરી પાડવામાં આવશે. આનાથી લોકોનો સમય બચશે અને તેમનો બોજ ઓછો થશે. તેમજ આરટીઓ કચેરીઓમાં ભીડ ઓછી રહેશે. તેનાથી સરકારની કામગીરીમાં પણ સુધારો થશે.

ઓનલાઈન ઉપલબ્ધ સેવાઓમાં લર્નિંગ લાયસન્સની અરજી, સરનામું, નામ, ફોટોગ્રાફ, લર્નિંગ લાયસન્સમાં ફોટોમાં ફેરફાર, ડુપ્લિકેટ લર્નિંગ લાયસન્સની જોગવાઈ, લર્નિંગ લાયસન્સ ઈશ્યુ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. આ સિવાય ઇન્ટરનેશનલ ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સ પરમિટ, કંડક્ટર લાયસન્સમાં એડ્રેસ બદલવા જેવી બાબતો માટે આરટીઓ ઓફિસ જવાની જરૂર નથી. સૂચના મુજબ, જો કોઈ વ્યક્તિ પાસે આધાર નંબર નથી, તો તે દસ્તાવેજી ફોર્મ ભરીને પણ આ સેવાઓનો લાભ લઈ શકે છે. તે માટે વૈકલ્પિક દસ્તાવેજો CMVR, 1989 હેઠળ સબમિટ કરવાના રહેશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x