ગાંધીનગરગુજરાતમનોરંજનરાષ્ટ્રીય

આ વખતે આ ગુજરાતી ફિલ્મ ઓસ્કાર એવોર્ડ માટે મોકલાઇ, જાણો નામ..

ગુજરાતી સિનેમા માટે સારા સમાચાર છે. ભારત તરફથી છેલ્લો શો ફિલ્મ ઓસ્કાર-2023 માટે એન્ટ્રી કરનારી ફિલ્મ બની છે. ફિલ્મ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા દ્વારા આ જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ ફિલ્મે આ વર્ષની સુપરહિટ ફિલ્મો એવી એસ. એસ. રાજામૌલિની ‘RRR’ અને વિવેક અગ્નિહોત્રીની ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’ને પણ પાછળ છોડી દીધી છે. આ ફિલ્મ 14 ઓક્ટોબરે સમગ્ર ભારતમાં રિલીઝ થવાની છે.

કાસ્ટ મોટાભાગે બાળ કલાકારોની બનેલી છે. નલિનના મિત્ર અને કાસ્ટિંગ ડિરેક્ટર દિલીપ શંકરે બાળ કલાકારોને કાસ્ટ કરવામાં નલિનને મદદ કરી. ભારતમાં COVID-19 રોગચાળાના લોકડાઉન પહેલા માર્ચ 2020 માં ફિલ્મનું શૂટિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. પોસ્ટ-પ્રોડક્શન રોગચાળા દરમિયાન પૂર્ણ થયું હતું. આ ફિલ્મનું નિર્માણ ધીર મોમાયાના જુગાડ મોશન પિક્ચર, નલિનની મોનસૂન ફિલ્મ્સ અને માર્ક ડ્યુએલની સ્ટ્રેન્જર88 દ્વારા વર્જિની લેકોમ્બેની વર્જિની ફિલ્મ્સ અને એરિક ડુપોન્ટની છુપી ફિલ્મો સાથે સહ-નિર્માણમાં કરવામાં આવ્યું છે.

આ ફિલ્મનું પ્રીમિયર 20મા ટ્રિબેકા ફિલ્મ ફેસ્ટિવલના સ્પોટલાઇટ વિભાગમાં 10 જૂન 2021ના રોજ થયું હતું. તે ફેસ્ટિવલ વિભાગ માટે પસંદ કરવામાં આવેલી પ્રથમ ગુજરાતી ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મ જર્મની, સ્પેન, જાપાન, ઈઝરાયેલ અને પોર્ટુગલમાં રિલીઝ થશે. આ ફિલ્મને 21 થી 29 સપ્ટેમ્બર 2021 દરમિયાન યોજાનાર 11મા બેઇજિંગ ઇન્ટરનેશનલ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં ટિયાન્ટન એવોર્ડ્સ માટે નામાંકિત કરવામાં આવી હતી.

ધ લાસ્ટ ફિલ્મ શો (છેલ્લો શો) એ એક આત્મકથાત્મક નાટક છે, જે ભૂતકાળના સિનેમાને શ્રદ્ધાંજલિ આપતી વખતે ગુજરાતના પશ્ચિમ વિસ્તારના આકર્ષણને ઉજાગર કરે છે. તે બાળપણની નિર્દોષતા અને ફિલ્મોના સાર્વત્રિક જાદુની યાદ અપાવે છે. આ ફિલ્મમાં ભાવિન રબારી, વિકાસ બાટા, રિચા મીના, ભાવેશ શ્રીમાલી, દિપેન રાવલ અને રાહુલ કોલી જેવા ઉમદા કલાકારો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x