ગાંધીનગરગુજરાત

નવરાત્રિને લઈને સરકારની મોટી જાહેરાત, 9 દિવસ માટે હોટલ માટે મોટું ડિસ્કાઉન્ટ

ગાંધીનગરઃ નવરાત્રિના બે દિવસ બાકી છે ત્યારે ગુજરાત સરકારે નાગરિકોને મોટું ડિસ્કાઉન્ટ આપ્યું છે. હવે લોકોને ગરબા ગ્રાઉન્ડમાંથી બહાર નીકળ્યા બાદ ભૂખ્યા રહેવું નહીં પડે. આ કારણે સરકારે નવરાત્રિ દરમિયાન હોટલોને રાત્રે 12 વાગ્યા પછી ખુલ્લી રાખવાની મંજૂરી આપી છે. ગૃહ રાજ્ય મંત્રીએ જાહેરાત કરી હતી કે નવરાત્રિમાં ગરબા પૂર્ણ થયા બાદ મધરાત પછી પણ હોટલોને ખુલ્લી રાખવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે. સરકારના આ નિર્ણયથી માત્ર ખેલાડીઓ જ નહીં હોટલ માલિકોને પણ રાહત મળી છે.25 સપ્ટેમ્બરથી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થઈ રહ્યો છે. હવે ખેલાડીઓ ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે.

બે વર્ષ પછી, સરકારે હોટલોને 12 વાગ્યા પછી ખુલ્લી રાખવાની મંજૂરી આપી છે, જ્યારે ગરબા કરવાનું ભાગ્યે જ શક્ય છે. ગૃહ રાજ્ય મંત્રી હર્ષ સંઘવીએ જાહેરાત કરી હતી કે ગરબા પૂરા થયા બાદ હોટેલ 12 વાગ્યા પછી ખુલશે. નવરાત્રિ દરમિયાન બપોરે 12 વાગ્યા પછી હોટેલો ખુલ્લી રાખી શકાશે.સરકારની આ જાહેરાત પર ખેલાડીઓએ ખુશી વ્યક્ત કરી છે. ખેલાડીઓએ કહ્યું કે કોરોના પછી જીવન ભાગ્યે જ અટક્યું છે. તેને પ્રથમ વખત ગરબા રમવાનો મોકો મળી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં સૌથી મોટી મૂંઝવણ એ હતી કે રાત પડી ગયા પછી ખાવું ક્યાં. ગરબા રમીને લોકો ભૂખ્યા-તરસ્યાથી કંટાળી ગયા ત્યારે હોટેલ ન ખુલતાં લોકોને ઘરે જવું પડ્યું હતું. હવે જ્યારે હોટલોને છૂટ મળી છે, તો અમારે ઘરે ભૂખ્યા પેટે નહીં જવું પડે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x