ગાંધીનગર

રેલી કે ધરણા કરનાર કર્મચારી સામે થશે કાયદેસરની કાર્યવાહી, જાણો પોલીસે શું આપી ચીમકી

ગાંધીનગર: ગાંધીનગર જિલ્લા પોલીસે આરોગ્ય કર્મચારીઓ કે અન્ય કર્મચારીઓને રેલી કાઢવા કે આંદોલનકારીઓને ધરણાં કરવાની મંજૂરી આપી નથી. આંદોલનકારી કાર્યકરો ધરણા કે રેલી માટે ભેગા થશે નહીં. ડીએસપી-ગાંધીનગર એમ.કે.રાણાએ જણાવ્યું હતું કે જો કોઈ કર્મચારી ધરણા કે રેલી કરશે તો તેની સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.આરોગ્ય કર્મચારીઓની હડતાળને લઈને સૌથી મોટા સમાચાર આવ્યા છે. પંચાયતમાં કામ કરતા આરોગ્ય કર્મચારીઓ સામે સરકાર કાર્યવાહી કરશે, સરકારની જાહેરાત બાદ પણ આંદોલન ચાલુ રહેશે તો સરકાર પગલાં લેશે.

આંદોલનકારી કર્મચારીઓને સેવામાં બ્રેક આપવામાં આવશે અને પગારમાં કાપ મૂકવામાં આવશે. 8 ઓગસ્ટથી પંચાયત સાથે સંકળાયેલા આરોગ્ય કર્મચારીઓ આંદોલન કરી રહ્યા છે. ગઈકાલે સરકારે આંદોલનને સમાપ્ત કરવાની દરખાસ્ત કરી હતી.સરકાર તરફથી 500 કરોડની સહાય માટે અનેક અરજીઓ અને ધરણાં કર્યા બાદ પણ સહાય ન મળવાના કારણે આંદોલન ઉગ્ર બન્યું છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પાંજરાપોળના સંચાલકોએ ગાયોને રસ્તા પર છોડી દીધી છે. ઢોર થરાદ મામલતદાર કચેરીએ પહોંચ્યા. થરાદની 92 ગૌશાળાઓ અને પાંજરાપોળની ચાવી પ્રાંત કચેરીને સુપ્રત કરવામાં આવશે. ગૌશાળા અને પાંજરાપોળના સંચાલક પશુઓને લઈને થરાદ મામલતદાર કચેરીએ પહોંચ્યા હતા. પોલીસ બંદોબસ્ત વચ્ચે પણ ગાય મામલતદાર કચેરીએ પહોંચી હતી.લાખણીમાં પણ ગૌશાળા અને પાંજરામાં બંધ પશુઓને છોડવામાં આવ્યા હતા.

લાખણી તાલુકાના ગેલા, સેકરા અને લાખણીના ઢોર રસ્તા પર છોડી દેવામાં આવ્યા હતા. પ્રાણીઓ અને ટ્રાફિક જામના દ્રશ્યો શેરીમાં નીકળી ગયા હતા. ગૌશાળા પાંજરાપોળના સંતો અને સંચાલકોને ડીસા જતા અટકાવવામાં આવ્યા હતા. કેટલાક ગૌશાળા સંચાલકોને કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યા હતા. ડીસાની ગાય શાળાના પાંજરામાંથી ગાયોને મુક્ત કરવામાં આવી હતી. 500 કરોડની ગૌશાળા પાંજરાપોળની જાહેરાત બાદ પણ અમલ થયો નથી. સરકારની જાહેરાત બાદથી અમલવારી ન થતાં ગૌશાળા પાંજરાપોળનું સંચાલન મુશ્કેલ બન્યું છે. સરકારને અનેક અરજીઓ કરવા છતાં કોઈ ઉકેલ આવ્યો નથી. અંતે ગાયોને ગૌશાળાના પાંજરા છોડી દેવાની ફરજ પડી હતી. ડીસાના કાંટામાંથી ગૌશાળાની ગાયોને મુક્ત કરવામાં આવી હતી. તાલુકાના તમામ પશુઓને દિવસ દરમિયાન ક્વોરેન્ટાઈન કરવામાં આવશે.ચિમકાથી ગૌશાળા અને પાંજરામાં બંધ પશુઓ બાદ પોલીસ એલર્ટ મોડમાં છે. ડીસાના કાંત પાંજરાપોળ રોડ પર પોલીસે બેરીકેટ લગાવી દીધા છે. 500 કરોડની સહાયના કિસ્સામાં પાંજરા અને ગૌશાળામાં બંધ પશુઓને સરકારી કચેરીઓમાં છોડવામાં આવશે. થરાદની 92 ગૌશાળાઓની ગાયો આજથી મામલતદારને સોંપવામાં આવશે.ઉપવાસ પર ઉતરેલા થરાદના ધારાસભ્યને ઈન્ફેક્શનની સારવાર અપાઈ હતી.

પાલનપુર નેત્રમ ગુજરાતમાં એપ્રિલથી જૂન સુધીમાં 16287 ઈ-મીમ બનાવવામાં આવ્યા હતા અને મે મહિનામાં 8400 ભરાયા હતા. પાલનપુરના મલાણા ગામમાં એક જ રાતમાં ત્રણ મકાનોના તાળા તૂટ્યા હતા. ચૂંટણી પહેલા પાલનપુરના ગણેશપુરા જનતાનગર સુધીનો રસ્તો મંજૂર કરવા માંગ.વડગામના થલવાડાના યુવકે ટ્રેન નીચે પડીને પોતાનો જીવ આપ્યો. મલાણા પાસે ટ્રક સાથે બાઇક સવાર ત્રણ યુવકોની ટક્કર, એકનું મોત. બનાસકાંઠામાં ગૌશાળા પાંજરાપોળના સંચાલકમાં રોષ. 500 કરોડની સહાય વિના આજે ગૌશાળાની ગાયોને મુક્ત કરવામાં આવશે. સરકારી કચેરીમાં ગૌશાળા અને પાંજરામાં બંધ ગાયોને છોડાવવા સંચાલકો મક્કમ છે. સરકારી સહાય માટે અનેક ધરણાના પોસ્ટર લગાવ્યા બાદ પણ કોઈ નિર્ણય ન લેવાતા નારાજગી, જિલ્લાની તમામ ગૌશાળાઓ અને પાંજરાપોળની ગાયોને મુક્ત કરીને સરકારી કચેરીમાં છોડી દેવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x