રાષ્ટ્રીય

અયોધ્યા મામલે મુસ્લિમ પક્ષકારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં દાખલ કરી પુનઃવિચારણા અરજી

નવી દિલ્હી
અયોધ્યા રામજન્મભૂમિ વિવાદ કેસમાં સુપ્રીમ કોર્ટમાં પ્રથમ પુનર્વિચાર અરજી દાખલ કરવામાં આવી છે. પાર્ટીના એમ.સિદ્દીકીએ 217 પાનાની પુનઃવિચારણા અરજી દાખલ કરી છે. એમ સિદ્દીકીએ માંગ કરી કે બંધારણની બેંચ પર સ્ટે મુકાય, જેમાં અદાલતે વિવાદિત જમીન રામ મંદિરની તરફેણમાં આપી. અરજીમાં એવી પણ માંગ કરવામાં આવી છે કે સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર સરકારને મંદિર નિર્માણ માટે વિશ્વાસ ન બાંધવાનો આદેશ આપવો જોઈએ.
અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે સુપ્રીમ કોર્ટે 1934, 1949 અને 1992 માં મુસ્લિમ સમુદાયની ગેરકાયદેસર ગણાવી હતી, પરંતુ તેની અવગણના પણ કરી હતી. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ કેસમાં સંપૂર્ણ ન્યાય ત્યારે જ કરવામાં આવશે જ્યારે મસ્જિદનું ફરીથી નિર્માણ કરવામાં આવશે. એમ સિદ્દીકીએ પોતાની અરજીમાં કહ્યું હતું કે વિવાદાસ્પદ માળખું હંમેશાં એક મસ્જિદ રહે છે અને તેના પર મુસ્લિમોનું એકાધિકાર છે. સુપ્રીમ કોર્ટે સ્વીકાર્યું કે 1528 થી 1856 સુધી ત્યાં પ્રાર્થના ન કરવાના પુરાવા યોગ્ય છે, જેને કોર્ટે ખોટું કર્યું હતું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x