રાષ્ટ્રીય

દિલ્હીના અનાજ મંડી વિસ્તાર માં ભીષણ આગ, ૪૩ લોકો ના મૌત, PM અને શાહે વ્યક્ત કર્યું દુઃખ

નવી દિલ્હી
દિલ્હીના રાણી ઝાંસી રોડ પર અનાજ મંડી વિસ્તારમાં એક મકાનમાં આગ ભભૂકી ઉઠી હતી. આ અકસ્માતમાં હાલ મળી રહેલી ખબર અનુસાર 43 લોકોનાં મોત થયા છે, જ્યારે 50 થી વધુ લોકોને બચાવવામાં આવ્યા છે. ફાયર સર્વિસના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે આગ અંગેની માહિતી સવારે 5.22 વાગ્યે મળી હતી, ત્યારબાદ 30 ફાયર એન્જિનોને ઘટના સ્થળે મોકલી દેવામાં આવ્યા હતા. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, રહેણાંક વિસ્તારમાં આવેલી ફેક્ટરીમાં આગ લાગતી વખતે 50 થી વધુ લોકો હતા. પોલીસે જણાવ્યું કે આ દુર્ઘટનામાં અત્યાર સુધીમાં 35 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. ફાયર બ્રિગેડના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે આગને કારણે ફસાયેલા ઘણા લોકોને બહાર કા andીને આરએમએલ હોસ્પિટલ અને હિન્દુ રાવ હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા છે. એનડીઆરએફની ટીમ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ છે અને લોકોને મદદ કરી રહી છે. સમાચાર છે કે ટૂંક સમયમાં મુખ્ય પ્રધાન કેજરીવાલ પણ સ્થળ પર પહોંચવાના છે.
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીના અનાજ બજાર વિસ્તારમાં લાગેલી આગની ઘટનાને અત્યંત ભયંકર ગણાવી હતી. તેમણે કહ્યું કે સત્તાવાળાઓ આગની સ્થળે લોકોને તમામ શક્ય મદદ કરી રહ્યા છે. પ્રધાનમંત્રીએ ટ્વીટ કર્યું, ‘આગની ઘટનામાં જીવ ગુમાવનારા લોકોના પરિવાર પ્રત્યેની પ્રત્યેની સંવેદના, અગ્નિમાં બળી ગયેલા લોકોને ઝડપથી સ્વસ્થ થવાની ઇચ્છા. ગૃહમંત્રી અમિત શાહે દુ:ખ સાથે ટ્વીટ કર્યું છે કે સંબંધિત અધિકારીઓને તાકીદે તાકીદે તમામ શક્ય સહાય પ્રદાન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.
રાહુલ ગાંધીએ ટ્વિટ કર્યું છે કે દિલ્હીના અનાજ બજારમાં ભારે આગને કારણે ઘણા લોકોના મોત અને ઘણા લોકોના ઇજાના સમાચારથી હું દુ:ખી છું. હું મૃતકોના પરિવાર પ્રત્યે ગમ શોક વ્યક્ત કરું છું અને ઈજાગ્રસ્તોની જલ્દી સાજા થાય એવી કામના કરું છું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *