આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

એનઆરઆઈને સરકારની ભેટ, ઓસીઆઈ કાર્ડ માટેની માર્ગદર્શિકામાં રાહત

નવી દિલ્હી
ભારત સરકારે ઓસીઆઇ (ઓવરસીઝ સિટિઝનશિપ ઓફ ઈન્ડિયા) કાર્ડ ધરાવતા લોકો માટે માર્ગદર્શિકા હળવી કરી દીધી છે, એનઆરઆઈને સરકાર તરફથી ભેટ કહી શકાય છે. ઓસીઆઈ કાર્ડ ધરાવતા લોકો માટે, સરકાર 2005 થી જૂન 2020 સુધી લાગુ કરાયેલી માર્ગદર્શિકા લાગુ કરશે નહીં.
ભારતના નાગરિકત્વ ધરાવતા વિદેશીઓ માટે, ઓસીઆઇ (ઓવરસીઝ સિટિઝનશિપ ઓફ ઈન્ડિયા) નું કાર્ડ જ્યારે પણ 20 વર્ષ સુધીની ઉંમર સુધી નવો પાસપોર્ટ મેળવશે ત્યારે ફરીથી રજૂ કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત 50 વર્ષથી વધુ વય પછી નવો પાસપોર્ટ લીધા પછી, ઓસીઆઈ કાર્ડનું એકવાર નવીકરણ કરવું પડશે.
તે જ સમયે, 21 થી 50 વર્ષની વયના લોકોએ આ પ્રક્રિયાનો સામનો કરવો પડશે નહીં. ભારત સરકારે 30 જૂન 2020 સુધીમાં આ અંગે હંગામી સુવિધા આપવાનો નિર્ણય લીધો છે. તમને જણાવી દઈએ કે, કેટલાક સમયમાં ઓસીઆઈ કાર્ડ ધરાવનારાઓને ભારતમાં આવતા સમયે ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. વિદેશ મંત્રાલયે આ અંગે નિર્ણય લીધો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x