રાષ્ટ્રીય

CAA: હિંસક વિરોધને પગલે લખનઉમાં કલમ 144 લાગુ, ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત

લખનઉ
સુધારેલા નાગરિકત્વ અધિનિયમ અંગેના હિંસક વિરોધને પગલે સમગ્ર લખનૌ શહેરમાં કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી છે. ગુરુવારે સરકારના આદેશમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે, મોબાઈલ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ અને તમામ મોબાઈલ સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સની એસએમએસ પણ 21 ડિસેમ્બર બપોર સુધી લખનૌમાં સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે. આ હુકમ 19 ડિસેમ્બરે બપોરના 3 વાગ્યાથી 21 ડિસેમ્બરે બપોરે 12 વાગ્યા સુધી અમલમાં રહેશે. ગાઝિયાબાદ અને આઝમગ જિલ્લામાં પણ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી, તેમ છતાં, લોકોની એસેમ્બલી પર પ્રતિબંધ મૂકનારી સીઆરપીસીની કલમ 144, ઘણા દિવસોથી સમગ્ર રાજ્યમાં પહેલેથી જ અમલમાં હતી. સિટીઝનશિપ એક્ટના વિરોધમાં લખનૌ પોલીસે 8 એફઆઈઆર નોંધી છે, ત્યારબાદ શહેરમાં 150 જેટલા લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.
ગુરુવારે સીએએ ઉપર લખનઉના ભાગોમાં હિંસા ફાટી નીકળતાં એક વ્યક્તિનું મોત નીપજ્યું હતું. નવા નાગરિકત્વ કાયદા અંગે ગુસ્સે ભરાયેલા આંદોલનકારીઓ દ્વારા પોલીસ સ્ટેશન અને બસોને સળગાવી દેવામાં આવી હતી. તેના પરિવારજનોએ જણાવ્યું હતું કે, મોહમ્મદ વકીલ (25) ને જ્યારે એક અથડામણ થઈ હતી તે શહેરના એક જૂના વિસ્તારમાંથી પસાર થઈ રહી હતી ત્યારે તેને એક હથિયારની ઈજા થઈ હતી. પરંતુ પોલીસે ઇનકાર કર્યો કે આનો વિરોધ પ્રદર્શન અથવા પોલીસ કાર્યવાહી સાથે કોઈ સંબંધ છે.
લખનૌના જુના શહેર અને સંભલ અને મા જિલ્લાના ભાગોથી હિંસાના છૂટાછવાયા બનાવો નોંધાયા છે. બે બસોને સળગાવી દેવામાં આવી, એક લખનૌમાં અને બીજી સંભાલમાં. મોબ્સે રાજ્યની રાજધાનીમાં બે પોલીસ ચોકીઓને પણ નિશાન બનાવ્યા હતા, જેમાંથી એક સળગી ગઈ હતી. પોલીસે લાઠીચાર્જનો આશરો લીધો અને અનેક સ્થળોએ ટીયર-ગેસના શેલનો ઉપયોગ કર્યો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x