ગાંધીનગરગુજરાત

CAA આજથી ગુજરાતમાં લાગુ થશે, પાકિસ્તાનના 3500 હિંદુઓને નાગરિકત્વ આપવામાં આવશે

ગાંધીનગર
નાગરિકતા સુધારો કાયદો આજથી ગુજરાતમાં શરૂ થશે. પાકિસ્તાનના 3500 હિંદુઓને ગુજરાતના ગાંધીધામ અને કચ્છમાં નાગરિકત્વ આપવામાં આવશે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ દરમિયાન કેન્દ્રીય પ્રધાન મનસુખ માંડવીયા પણ હાજર રહેશે. પાકિસ્તાનના વિવિધ ભાગોનાં આ હિન્દુ શરણાર્થીઓ કચ્છ, મોરબી, રાજકોટ અને બનાસકાંઠામાં રહે છે. નોંધણી પછી, આ વિશેની માહિતી કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રાલયને મોકલવામાં આવશે.
આ સાથે, નાગરિકતા સુધારો અધિનિયમ મુજબ શરણાર્થીઓને નાગરિકત્વ આપતું ગુજરાત પ્રથમ રાજ્ય બનશે. મોટાભાગના શરણાર્થીઓ સોodા રાજપૂત સમાજના છે. તે બધા ગુજરાતી ભાષા બોલે છે. આ શરણાર્થીઓ પાકિસ્તાનના સિંધ પ્રાંતના સતાવણીને કારણે ભારત સ્થળાંતર થયેલ છે. તેમાંના ઘણા એવા છે જે છેલ્લા 15-20 વર્ષથી ભારતમાં રહે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x