રાષ્ટ્રીય

હૈદરાબાદ એન્કાઉન્ટર: પોલીસ ના વિરોધ માં સુપ્રીમ કોર્ટ પહુચ્યા ૪ આરોપીયોના પરિવાર

હૈદરાબાદ
હૈદરાબાદ વેટ ગેંગરેપ અને મર્ડર કેસના ચાર આરોપીઓના પરિવારોએ ચારેયની એન્કાઉન્ટરમાં સામેલ પોલીસ અધિકારીઓ સામે હત્યાનો કેસ નોંધવાની માંગ માટે સુપ્રીમ કોર્ટમાં કાર્યવાહી કરી છે. આરોપીઓ 6 ડિસેમ્બરે કથિત પોલીસ એન્કાઉન્ટરમાં માર્યા ગયા હતા, જ્યારે કોપ્સ તેમને ઘટના સ્થળે ફરીથી બનાવવા ગુનાના સ્થળે લઈ ગયા હતા. ચાર આરોપીઓના પરિવારોએ સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઓફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (સીબીઆઈ) અથવા કોઈ અન્ય એજન્સી દ્વારા પણ તપાસની માંગ કરી છે. સ્ટેજ સંચાલિત બંદૂકની લડાઇમાં યુવકની હત્યા કરવામાં આવી હોવાનો આક્ષેપ કરતાં પરિવારોએ તેલંગાણા સરકારને પ્રત્યેક આર્થીક વળતર ચૂકવવા નિર્દેશન માંગ્યું હતું. પરિવારોએ બંધારણની કલમ of૨ ની જોગવાઈઓ હેઠળ એક સામાન્ય રિટ અરજી કરી હતી, જે વ્યક્તિઓને તેમના મૂળભૂત અધિકારના ભંગ માટે નિવારણ મેળવવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. અરજીમાં અદાલતને “એન્કાઉન્ટર” પહેલા અને તે પછીના તમામ પોલીસ રેકોર્ડ મંગાવવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું.
અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, 4 મૃતક આરોપીઓની બનાવટી એન્કાઉન્ટર હત્યા બદલ મૃતક પરિવારને દરેકને પૂરક વળતર અને રૂ. અરજદારોએ સાયબરબાદ પોલીસ કમિશનર વીસી સજ્જનરની ભૂમિકાની સીબીઆઈ તપાસની પણ માંગ કરી હતી. અરજદારોએ કેન્દ્રીય ગૃહ સચિવ, તેલંગણાના મુખ્ય સચિવ, સહાયક પોલીસ કમિશનર વી. સુરેન્દ્ર અને પોલીસ નિરીક્ષક એ. શ્રીધર કુમારને જવાબ આપ્યા હતા. તેઓએ સુપ્રીમ કોર્ટને પણ મૃતક – મોહમ્મદ આરીફ, જોલ્લુ શિવા, જોલ્લુ નવીન અને ચિંતાકુંટલા ચેન્નાકશેવુલુ સામે નોંધાયેલા કેસોને રદ કરવા વિનંતી કરી. હૈદરાબાદથી 50૦ કિલોમીટર દૂર આવેલા શાદનગર શહેર નજીક ચતનપલ્લીમાં પોલીસે પશુ ચિકિત્સકની ગેંગરેપ અને હત્યાના આરોપીઓને હત્યા કરી હતી.
પોલીસે દાવો કર્યો હતો કે આરોપીઓએ તેમને એસ્કોર્ટ કરતા પોલીસ પાર્ટી ઉપર હુમલો કર્યો, તેમના હથિયારો છીનવી અને ફાયરિંગ કરી દીધી હતી અને બદલો લેતા ચારેય શખ્સો મોતને ભેટ્યા હતા.પોલીસે તેમને ગુનાના દ્રશ્યોનું પુનર્નિર્માણ કરવા ચતનપલ્લી ખાતે લઈ ગયા હતા, જ્યાં તેઓએ 27 નવેમ્બરની રાત્રે હૈદરાબાદની સીમમાં શમસાબાદમાં સામુહિક દુષ્કર્મ કર્યા બાદ પીડિતાના મૃતદેહને બાળી નાખ્યો હતો. તેલંગાણા સરકારે સર્વોચ્ચ અદાલતમાં દાવો કર્યો હતો કે આરોપીઓએ પોલીસ કસ્ટડીમાંથી છટકી જવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો અને તેમની બંદૂકો પણ પકડી લીધી હતી અને ત્યારબાદ પોલીસે આત્મરક્ષણ માટે કાર્યવાહી કરવી પડી હતી. તેણે આગ્રહ કર્યો હતો કે ક્રોસ ફાયરિંગમાં આરોપીઓ માર્યા ગયા હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *