રાષ્ટ્રીયવેપાર

અમારી સરકારે અર્થવ્યવસ્થાને સાચી દિશા તરફ વાળી: વડા પ્રધાન મોદી

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી એસોચેમના 100 વર્ષ (એસોસિએટેડ ચેમ્બર્સ કોમર્સ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી ઓફ ઇન્ડિયા) માં ભાગ લેવા પહોંચ્યા હતા. પીએમ મોદીએ અહીં લોકોને સંબોધન કરતાં કહ્યું કે એસોચમ આજે એક મહત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્ન પાર કરી ગયો છે. 100 વર્ષનો અનુભવ ખૂબ મોટી મૂડી છે. હું એસોચેમના તમામ સભ્યોને આ મહત્વપૂર્ણ પગલા બદલ અભિનંદન અને અભિનંદન આપું છું.
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે શું ઉદ્યોગ ઇચ્છતો નથી કે દેશમાં ટેક્સ નેટ ઓછું થાય. દરેક રાજ્યમાં, તેને જુદા જુદા દરની સમસ્યાથી રાહત મળે છે. અમે જીએસટી લાવ્યા. વ્યવસાયની દુનિયામાંથી ગમે તેવો પ્રતિસાદ મળ્યો, અમે જીએસટીમાં આવશ્યક વસ્તુઓ ઉમેરતા રહ્યા. તેમાં જરૂરી ફેરફારો કરતા રહો. આ સમય દરમિયાન વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું હતું કે દેશ માટે કામ કરવાથી ખૂબ ગુસ્સે થવું પડે છે, ઘણા લોકોને રોષનો સામનો કરવો પડે છે, અને ઘણા આરોપોમાંથી પસાર થવું પડે છે. આપણે તમામ પ્રકારના આક્ષેપોમાંથી પસાર થવું પડશે, પરંતુ આ શક્ય છે કારણ કે તે દેશ માટે થવું રહ્યું.
પીએમએ પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું કે 70 વર્ષ ની આદત બદલવામાં સમય લાગે છે. તેમણે કહ્યું કે પાંચ ટ્રિલિયન ડોલરની અર્થવ્યવસ્થાની વાત અચાનક આવી નથી. છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં, દેશએ પોતાને એટલું મજબૂત બનાવ્યું છે કે આવા લક્ષ્યો નિર્ધારિત કરી શકાય છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે હું આ કાર્યક્રમ સાથે સંકળાયેલા તમામ લોકો, ખાસ કરીને એમએસએમઇ ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકોને અભિનંદન આપું છું. હું દરેકને 2020 ની શુભેચ્છા પાઠવું છું અને હું આશા રાખું છું કે તમે બધા તમારા બધા લક્ષ્યોને સમજો છો.
તેમણે કહ્યું કે છેલ્લાં પાંચ વર્ષમાં દેશએ પોતાને મોટા પાયે મજબૂત બનાવ્યો છે અને આ રીતે, અમે પાંચ ટ્રિલિયન ડોલરની અર્થવ્યવસ્થા જેવા લક્ષ્યો પ્રાપ્ત કરી શકીએ છીએ. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પાંચ વર્ષ પહેલાં, આપણી અર્થવ્યવસ્થા વિનાશ તરફ આગળ વધી રહી હતી. પરંતુ અમારી સરકારે તેને બદલીને શિસ્ત અને સકારાત્મકતા લાવી છે.
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે જ્યાં સુધી આખા રાષ્ટ્ર સાથે મળીને લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરશે નહીં, ત્યાં સુધી ધ્યેય હાંસલ કરવાની પોતાની જવાબદારીમાં સક્રિય પગલાં લેશે નહીં તો તે સરકારી કાર્યક્રમ બની જાય છે. તેમણે કહ્યું કે જ્યારે મેં જાહેરમાં પાંચ ટ્રિલિયન ડોલરની અર્થવ્યવસ્થાનું લક્ષ્ય જણાવ્યું હતું, ત્યારે મને ખબર હતી કે સુગંધ શરૂ થશે, એવું પણ કહેવામાં આવશે કે ભારત તે કરી શકશે નહીં. પરંતુ આજકાલ, તમામ જૂથો જે અર્થતંત્રને ગતિ આપે છે તે પાંચ ટ્રિલિયન ડોલરની અર્થવ્યવસ્થા વિશે ચર્ચા કરે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *