રાષ્ટ્રીય

મહારાષ્ટ્ર ના કિસાનોનું 2 લાખ સુધીનું દેવું માફ કરશે ઠાકરે સરકાર

મુંબઈ
મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ શનિવારે ખેડૂતોને એક મોટી ભેટ આપી હતી. તેમણે રાજ્ય વિધાનસભામાં બે લાખ રૂપિયા સુધીની કૃષિ લોન માફ કરવાની જાહેરાત કરી હતી. આ યોજના માર્ચથી લાગુ થશે. તેમણે કહ્યું કે 30 સપ્ટેમ્બર 2019 સુધી જે પણ પાક લોન (બે લાખ રૂપિયા સુધી) બાકી છે તે મારી સરકાર માફ કરશે. તેમણે કહ્યું કે આ યોજના મહાત્મા જ્યોતિરાવ ફૂલે દેવું માફી યોજના કહેવાશે. આ સિવાય જે ખેડુતો સમયસર લોન ચુકવશે તેમને ખાસ યોજનાનો ભાગ બનાવવામાં આવશે. નાણાં પ્રધાન જયંત પાટિલે કહ્યું કે દેવું માફ કરવાની કોઈ શરત નથી. આ સંદર્ભે, મુખ્યમંત્રી કાર્યાલય તરફથી સમયસર વિગતવાર માહિતી આપવામાં આવશે.
તે જ સમયે, વિપક્ષી નેતા દેવેન્દ્ર ફડણવીસે કહ્યું કે સરકારે દેવા માફી અંગેનું પોતાનું અસલ વચન પૂરું કર્યું નથી. ભાજપના ધારાસભ્યો પણ આ મુદ્દે ગૃહની બહાર નીકળ્યા હતા. સમજાવો કે ચૂંટણીમાં ખેડૂતોની દેવા માફી એક મોટો મુદ્દો હતો. સામનાના માધ્યમથી શિવસેનાએ સતત ખેડૂતોને લોન માફી અને વળતરની હિમાયત કરી હતી. ભાજપે આ મુદ્દાઓને મુકાબલો કર્યો હતો અને તેને વિધાનસભામાં ઘેરી લીધો હતો.
સુરજગઢમાં જમશેદપુર જેવા સ્ટીલ પ્લાન્ટ
તેમજ મુખ્ય પ્રધાન ઉદ્ધવ ઠાકરેએ જાહેરાત કરી હતી કે જામશેદપુર જેવો સ્ટીલ પ્લાન્ટ ક્ષેત્રના સુરજગઢમાં સ્થાપવામાં આવશે. ઠાકરેએ વિધાનસભાના શિયાળુ સત્રના અંતિમ દિવસે વિધાનસભામાં કહ્યું હતું કે અમે પૂર્વ ક્ષેત્રમાં સુરજગઢ નજીક જમશેદપુર અથવા ભીલા જેવા સ્ટીલ પ્લાન્ટ સ્થાપવાની યોજના બનાવી રહ્યા છીએ. સુરજગh નક્સલ પ્રભાવિત ગડચિરોલી જિલ્લામાં છે. જિલ્લો તેની ખનિજ થાપણો અને જંગલ માટે જાણીતું છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x