રાષ્ટ્રીય

હોસ્પિટલ માં ૧૦૦ બાળકો ના મોત મામલે પોતાની સરકાર પર જ પાયલોટે ઉઠાવ્યા સવાલ

કોટા
કોટાની જે.કે. લોન હોસ્પિટલમાં મહિનામાં 100 થી વધુ બાળકોનાં મોતનાં મામલે નાયબ મુખ્યમંત્રી સચિન પાયલોટે પોતાની સરકારને નિશાન બનાવ્યું છે. તેઓએ સ્વીકાર્યું છે કે તેમાં કેટલીક ખામી રહી હશે. તેમાં એમ પણ કહ્યું હતું કે જવાબદારી નિશ્ચિત થવી જોઈએ. મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતની જૂની સરકાર કરતા ઓછા બાળકોનાં મોતનાં તર્કને નકારી કાઢતા તેમણે કહ્યું કે અમને સરકારમાં આવ્યાને 13 મહિના થયાં છે. જૂની સરકારોને દોષી ઠેરવવાથી ચાલશે નહીં. સરકારનું વલણ સંતોષકારક નથી. 100 બાળકોનાં મોત અને કેન્દ્રીય નેતૃત્વની નારાજગી બાદ નાયબ મુખ્યમંત્રી શનિવારે હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યા હતા.
પ્રવાસ બાદ મીડિયા સાથે વાત કરતા સચિન પાયલોટે કહ્યું, ‘અમને ડેટાના જાળમાં ફસાવવાની જરૂર નથી. અમે આ મુદ્દા પર પ્રતિસાદ આપીએ છીએ, તે કોઈપણ હદે સંતોષકારક નથી. ચાલો આપણે ડેટા ટ્રેપમાં ચર્ચા લઈએ.જેણે બાળકો ગુમાવ્યા છે તે સ્વીકાર્ય નથી. જો માતા જેણે 9 મહિના સુધી તેના બાળકને ગર્ભાશયમાં રાખી છે, તે તેના ગર્ભાશયને નષ્ટ કરે છે, તો તેણી તેના દુ knowsખને જાણે છે. આપણે લોકોને ખાતરી આપવી પડશે કે અમે આવી ઘટના સ્વીકારીશું નહીં. આપણે જવાબદારી નક્કી કરવાની છે. જો આટલા બધા બાળકો મૃત્યુ પામ્યા હોય, તો તેમાં થોડી કમી હોવી જ જોઇએ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x