આંતરરાષ્ટ્રીય

ઇરાક: બગદાદમાં યુએસ એમ્બેસી પર ફરીથી રોકેટ હુમલો

બગદાદ
ઇરાકની રાજધાની બગદાદમાં યુએસ દૂતાવાસમાં ફરી એક વખત રોકેટ ચલાવવામાં આવ્યા હતા. પ્રત્યક્ષદર્શીઓએ જણાવ્યું હતું કે ઓછામાં ઓછા બે રોકેટ દૂતાવાસ નજીક પડ્યા હતા. જો કે, આ હુમલામાં કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી. યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે ઈરાનને ફરીથી હુમલો ન કરવાની ચેતવણી આપી હતી. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે જો ફરીથી હડતાલ આવે તો ઈરાનનો નાશ થશે. તે જ સમયે, ઇરાની સેનાએ પ્રતિક્રિયા આપી હતી કે યુ.એસ. પાસે યુદ્ધમાં જવાનું હિંમત નથી.
ઇરાને તેના પરમાણુ કાર્યક્રમના સંચાલન પરનો પ્રતિબંધ હટાવ્યો છે. ઈરાની મીડિયાએ આ માહિતી આપી. ઇરાની રાજ્ય ટીવી અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે ઈરાન હવે તેના 2015 ના પરમાણુ કરારની કોઈપણ મર્યાદાનું પાલન કરશે નહીં.
કૃપા કરી કહો કે ઈરાને પરમાણુ કરારમાંથી ખસીના પાંચમા તબક્કાને અંતિમ રૂપ આપ્યું હતું. વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા અબ્બાસ મૌસાવીએ રવિવારે કહ્યું, પાંચમા તબક્કા અંગેનો નિર્ણય તો થઈ ચૂક્યો હતો, પરંતુ હાલની પરિસ્થિતિ જોતાં રવિવારે રાત્રે મહત્વની બેઠકમાં મહત્વપૂર્ણ ફેરફાર કરવામાં આવ્યા હતા. ઈરાન અને વૈશ્વિક દળો વચ્ચે 2015 માં પરમાણુ કરાર પર સહમતી થઈ હતી, પરંતુ યુએસએ 2018 માં સમર્થન આપ્યું હતું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *