ગુજરાતરાષ્ટ્રીય

JNU હિંસાને લઈને મુંબઈ સમેત દેશ માં વિરોધ

મુંબઈ/નવી દિલ્હી
જવાહરલાલ નેહરુ યુનિવર્સીટી (જેએનયુ) માં થયેલી હિંસાના વિરોધમાં સોમવારે સવારે મુંબઈની વિવિધ કોલેજોના વિદ્યાર્થીઓ ‘ગેટવે ઓફ ઈન્ડિયા’ ખાતે એકઠા થયા હતા. વિદ્યાર્થીઓએ હિંસા સામે સૂત્રોચ્ચાર પણ કર્યા હતા. આ અગાઉ રવિવારે રાત્રે જેએનયુના વિદ્યાર્થીઓ સાથે એકતા દર્શાવવા માટે વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા મીણબત્તીઓ પ્રગટાવવામાં આવી હતી. મુંબઇની વિવિધ કોલેજોના મોટાભાગના વિદ્યાર્થીઓ તાજમહલ પેલેસ હોટલ નજીક એકઠા થયા હતા.
વિદ્યાર્થીએ કહ્યું કે તે તાત્કાલિક બોલાવેલ કૂચ છે. રવિવારે રાત્રે જેએનયુ કેમ્પસમાં હિંસા ફાટી નીકળી હતી જ્યારે લાકડીઓથી સજ્જ કેટલાક માસ્કવ્ડ શખ્સોએ વિદ્યાર્થીઓ અને શિક્ષકો ઉપર હુમલો કર્યો હતો અને કેમ્પસમાં સંપત્તિને નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું, ત્યારબાદ પ્રશાસને પોલીસને બોલાવવી પડી હતી. આ હુમલામાં જેએનયુ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયનના પ્રમુખ ishષિ ઘોષ સહિત ઓછામાં ઓછા 28 લોકો ઘાયલ થયા છે.
પ્રતિ-વિદ્રોહીઓ દ્વારા જેએનયુનો આરોપ છે કે હુમલાખોરો જેએનયુ કેમ્પસમાં પ્રવેશ્યા હતા જ્યારે જેએનયુ ટીચર્સ એસોસિએશન કેમ્પસમાં બેઠક પર વિદ્યાર્થીઓ અને પ્રોફેસરો પર હિંસા અને હુમલા અંગે ચર્ચા કરી રહ્યો હતો. તેણે આક્ષેપ પણ કર્યો હતો કે તે ત્રણ છાત્રાલયોમાં પણ પ્રવેશ કર્યો હતો. કેટલાક ટીવી ચેનલો પર બતાવવામાં આવેલા એક ફૂટેજમાં પુરુષોનું એક જૂથ હાથમાં હોકી અને લોખંડની લાકડીઓવાળી ઇમારતની નજીક જોયું છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x