રાષ્ટ્રીય

દિલ્હીમાં આજે ચૂંટણીની ઘોષણા, ચૂંટણી પંચ સાંજે 4 વાગ્યે તારીખોનું એલાન

નવી દિલ્હી
દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણી માટેની તૈયારીઓ લગભગ પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. કોંગ્રેસ, ભાજપ અને આમ આદમી પાર્ટી સહિતના તમામ રાજકીય પક્ષો એક તરફ રાજકીય મેદાન મૂકવામાં વ્યસ્ત છે અને બીજી તરફ ચૂંટણી પંચે પણ વિધાનસભાની ચૂંટણીની તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લીધી છે. આજે સાંજે વાગ્યે ચૂંટણી પંચ એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરશે જેમાં ચૂંટણીની તારીખ આપવામાં આવશે.
દિલ્હીની શાળાઓમાં સીબીએસઈ બોર્ડની પરીક્ષા 15 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહી છે. આવી સ્થિતિમાં દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ 15 ફેબ્રુઆરી પહેલા થઈ શકે છે. દિલ્હીના મુખ્ય ચૂંટણી અધિકારી (સીઈઓ) એ જણાવ્યું હતું કે મતદાતા ઓળખકાર્ડના સંશોધનની કામગીરી 15 નવેમ્બર 2019 થી શરૂ થઈ હતી, જે 16 ડિસેમ્બર 2019 ના રોજ પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. આ અંતર્ગત દિલ્હીમાં કુલ 1.47 કરોડ (1,46,92,136) મતદારો નોંધાયા છે. આ પછી પણ, ઘણા લોકોએ મતદાર યાદીમાં નામ ઉમેરવા માટે અરજી કરી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x