રાષ્ટ્રીય

મોદી કેબિનેટે નીલાંચલ સ્ટીલ પ્લાન્ટના ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ, ખાણો અને કોલસા ને લઇ કર્યો મોટો નિર્ણય

નવી દિલ્હી
કેન્દ્રીય કેબિનેટ (કેબિનેટ) એ બુધવારે ઘણા મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લીધા. આમાં નીલાંચલ સ્ટીલ પ્લાન્ટના ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ, ખાણો અને કોલસા અંગેના નિર્ણયો શામેલ છે. ઈશાન ભારત મોદી સરકારનું ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે. ઉત્તરપૂર્વના 8 રાજ્યોમાં ગેસ ગ્રીડ તૈયાર કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. કેબિનેટે બુધવારે ઇંગ્લેન્ડ સાથે રેલ્વે માટે ઉર્જા અંગેના કરારને પણ મંજૂરી આપી દીધી છે.
આ સિવાય કેબિનેટે ગુજરાતના જામનગરની આયુર્વેદ સંસ્થાને ઇન્સ્ટિટ્યૂટ Importફ ઇમ્પોર્ટન્સ આપવાનો નિર્ણય પણ લીધો છે. નીલાંચલ ઇસ્પત નિગમ લિમિટેડ (એનઆઈએનએલ) માં ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટના નિર્ણય હેઠળ, એમએમટીસી, એનએમડીસી વગેરેના શેરના કેટલાક ભાગનું ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ કરવામાં આવશે. આ નીલાંચલ સ્ટીલ પ્લાન્ટનું વિસ્તરણ કરશે.
કેબિનેટે આજે ફ્રાન્સ સાથે ગતિશીલતાના નિર્ણયને મંજૂરી આપી છે. આનાથી વિદ્યાર્થીઓ અને કુશળ લોકોની ચળવળની સુવિધામાં વધારો થશે. આરોગ્ય ક્ષેત્રે મિલિંડા અને બિલ ગેટ્સ સાથેના કરારને પણ મંજૂરી આપવામાં આવી છે. આ સિવાય મંત્રીમંડળે કોલસાની ખાણકામના વ્યવસાયિક ખાણકામ માટેનો માર્ગ સાફ કરી દીધો છે. આ માટે એમએમડીઆર એક્ટમાં ફેરફાર કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ માટે કેબિનેટે વટહુકમને મંજૂરી આપી દીધી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x