આંતરરાષ્ટ્રીય

પ્રિન્સ હેરી અને મેગન બ્રિટનનું શાહી પદ છોડશે

લંડન
બ્રિટનની મહારાણી એલિઝાબેથના પૌત્ર પ્રિન્સ હેરીએ જાહેરાત કરી છે કે તે અને તેમની પત્ની મેગન મર્કેલ શાહી પરિવારના વરિષ્ઠ સભ્યની ભૂમિકાથી પોતાને અલગ કરી રહ્યા છે. પ્રિંસે કહ્યું છે કે હવે તે આર્થિક રીતે સ્વતંત્ર થવાનું કામ કરશે. ડ્યુક અને ડચેસ ઓફ સસેક્સના નિર્ણયથી બ્રિટનના શાહી પરિવારને રોકી દેવામાં આવ્યો છે.
પ્રિન્સ હેરી અને મેગને એક નિવેદન બહાર પાડીને કહ્યું હતું કે તેઓ બંને તેમનો સમય બ્રિટન અને નોર્થ અમેરિકનમાં વિતાવશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ ઘોષણા પહેલા રાજવી દંપતીએ રાજવી પરિવારના કોઈ પણ સભ્યની સલાહ લીધી નથી અને શાહી પરિવાર તેમના નિર્ણયથી ભારે નિરાશ છે.
પ્રિન્સ હેરી અને મેગને સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ઇન્સ્ટાગ્રામ પર એક શેર કરેલું નિવેદન બહાર પાડતાં કહ્યું કે, તેઓએ ઘણા મહિનાઓ સુધી ચર્ચા કર્યા પછી જ આ નિર્ણય લીધો હતો. નિવેદનમાં શાહી દંપતીએ કહ્યું હતું કે અમે રાજવી પરિવારના સભ્યની સ્થિતિથી પીછેહઠ કરવા માંગીએ છીએ અને આર્થિક રીતે સ્વતંત્ર થવા માટે પોતાને માટે કામ કરવા માંગીએ છીએ. પરંતુ આ સાથે રાણીને આપણો ટેકો ચાલુ રહેશે.
તેમણે કહ્યું કે તે બંને હવે તેમનો સમય બ્રિટન અને નોર્થ અમેરિકન બંનેમાં જીવવા માંગે છે. નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ ભૌગોલિક સંતુલન આપણા પુત્રને શાહી રીતથી ઉછેરવામાં મદદ કરશે જેમાં તે જન્મ્યો હતો. આ આપણને સમય પણ આપશે જેથી આપણે જીવનના નવા અધ્યાય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકીશું અને આપણી નવી સખાવતી સંસ્થા શરૂ કરવાની તક પણ મેળવીશું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x