આંતરરાષ્ટ્રીય

ઈરાને સ્વીકાર્યું- પોતાની સેનાએ ભૂલથી યુક્રેનિયન પેસેન્જર પ્લેન ને ઉડાવી દીધું

તેહરાન
ઈરાને અંતે કબૂલાત કરી કે તેની સેનાએ આકસ્મિક રીતે યુક્રેનિયન પેસેન્જર પ્લેન બોઇંગ 737 ને ઉડાવી દીધું હતું. વિમાનમાં 176 લોકો સવાર હતા. સેનાએ એક નિવેદન બહાર પાડીને તેને માનવ ભૂલ ગણાવી હતી. આ ઘટના એવા સમયે બની છે જ્યારે ઇરાને ઇરાકમાં યુએસ સૈન્ય મથકો પર મિસાઇલ હુમલો કર્યો હતો.આ વિમાન તેહરાનના ઇમામ ખોમેની આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથકથી યુક્રેનની રાજધાની કિવના બોરીસ્પીલ આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક માટે રવાના થયું હતું.
ઇરાની અધિકારીઓએ અગાઉ દાવો કર્યો હતો કે તકનીકી ખામી આ અકસ્માતનું કારણ છે. નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયના પ્રવક્તા રઝા જાફરઝાદેહે કહ્યું કે વિમાન તેહરાનના દક્ષિણપશ્ચિમ ભાગમાં અકસ્માત હતું. તપાસ ટીમ અને બચાવ કર્મચારી અકસ્માત સ્થળે પહોંચ્યા ત્યારે કોઈ જીવિત મળી આવ્યું ન હતું. ઈરાન નકારી રહ્યું છે કે તેની મિસાઇલ ઘણા દિવસોથી છોડવામાં આવી હતી.
પરંતુ યુ.એસ. અને કેનેડાએ ઈરાન વિમાન નીચે ઉતારી દીધું હોવાની બાતમી ટાંકીને આપી હતી. વિમાન યુક્રેનની રાજધાની કિવ તરફ ગયું હતું. જેમાં જુદા જુદા દેશોના 167 મુસાફરો અને ક્રૂના નવ સભ્યો શામેલ હતા. અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર વિમાનમાં 82૨ ઇરાનીઓ, લગભગ Can Can કેનેડિયન અને 11 યુક્રેનિયન હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x