ગુજરાતરાષ્ટ્રીય

નાગરિકતા સુધારો અધિનિયમ (સીએએ) વિરોધ અને સમર્થન વચ્ચે દેશમાં લાગુ

નવી દિલ્હી
નાગરિકતા સુધારો અધિનિયમ (સીએએ) વિરોધ અને ટેકો વચ્ચે શુક્રવારથી દેશવ્યાપી અમલમાં આવ્યો છે. કેન્દ્ર સરકારે શુક્રવારે સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદાની જાહેરનામું બહાર પાડ્યું. આ સાથે, આ કાયદો આખા દેશમાં અસરકારક બન્યો. ગેઝેટની સૂચના મુજબ કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રાલયે આ કાયદાના અમલની તારીખ 10 જાન્યુઆરી, 2020 નક્કી કરી છે.
નાગરિકતા સુધારા બિલ 10 ડિસેમ્બરે લોકસભામાં અને તેના એક દિવસ પછી રાજ્યસભામાં પસાર કરવામાં આવ્યું. રાષ્ટ્રપતિની સહી પછી 12 ડિસેમ્બરે કાયદો બન્યો. આ અંતર્ગત પાકિસ્તાન, અફઘાનિસ્તાન અને બાંગ્લાદેશમાં પીડિત હિંદુ, ખ્રિસ્તી, શીખ, બૌદ્ધ, પારસી અને યહૂદી લઘુમતીઓને ભારતનું નાગરિકત્વ આપવાની જોગવાઈ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ કાયદાને લઈને દેશના ઘણા ભાગોમાં વિરોધ પ્રદર્શન થઈ રહ્યા છે. તે જ સમયે, મોટી સંખ્યામાં લોકો આના સમર્થનમાં આગળ આવ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *