રાષ્ટ્રીય

ભાજપ માટે મોટો દિવસ, પાર્ટીને મળશે નવા અધ્યક્ષ

નવી દિલ્હી
ભારતીય જનતા પાર્ટી માટે આજે મોટો દિવસ છે. 6 વર્ષથી કેન્દ્રની સત્તામાં વિરાજમાન બીજેપીને આજે નવા પાર્ટી અધ્યક્ષ મળશે. આજે થનાર રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષના ચૂંટણીમાં જેપી નડ્ડાની પસંદગી પાક્કી છે, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, અમિત શાહ સહિત કેટલાક દિગ્ગજ નેતા હાજર રહેશે. અમિત શાહ પાછલા સાડા પાંચ વર્ષથી પાર્ટીની કમાન સંભાળી રહ્યાં છે તેમનું કાર્યકાળ પણ હવે ખત્મ થશે.
આ પહેલા જેપી નડ્ડાને બીજેપીના રાષ્ટ્રીય કાર્યકારી અધ્યક્ષ બનાવવામાં આવ્યા હતા. બીજેપીની સંસદીય બોર્ડમાં આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. મોદી અને શાહના નજીકના અને બીજેપીને યૂપીમાં 80માંથી 62 સીટ જીતાવનાર જેપી નડ્ડાને હવે કાર્યકારી અધ્યક્ષમાંથી પાર્ટીની પૂરેપૂરી કમાન સોંપવામાં આવી શકે છે. 2019 લોકસભા ચૂંટણીથી પહેલા નડ્ડાને ઉત્તર પ્રદેશના પ્રભારી બનાવવામાં આવ્યા હતા. યૂપીમાં એસપી-બીએસપીનું ગઠબંધન થયું ત્યાર બાદ રાજકિય પંડિતોએ બીજેપીના અસ્તિત્વ પર પ્રશ્ન ઉઠાવ્યા હતા. જોકે, તે છતાં પણ નડ્ડાએ ત્યાં બીજેપીને 80માંથી 62 સીટો અપાવી દીધી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x