રાષ્ટ્રીય

J&K: પુલવામામાં આતંકવાદીઓ સાથે મુઠભેડ, 2 ઘેરાયા

જમ્મુ
જમ્મુ-કાશ્મીરના પુલવામા જિલ્લામાં સુરક્ષા દળો અને આતંકવાદીઓ વચ્ચે એન્કાઉન્ટર ચાલી રહ્યું છે. ત્રાલમાં બેથી ત્રણ આતંકવાદીઓ ફસાયેલા હોવાની આશંકા છે. હાલમાં બંને તરફથી ફાયરિંગ થઈ રહ્યું છે.
પુલવામા જિલ્લાના ત્રાલમાં હરિગામ ગામમાં સુરક્ષા દળો અને આતંકવાદીઓ વચ્ચે ફાયરિંગ ચાલુ રહી. ગુપ્તચર એજન્સીઓને હરિગામ ગામમાં આતંકવાદીઓના છુપાયેલા હોવાની બાતમી મળી હતી, ત્યારબાદ સુરક્ષા દળોએ ગામને ઘેરી લીધું હતું અને એક સર્ચ ઓપરેશન હાથ ધર્યું હતું.
કોર્ડન સજ્જડ જોઈને આતંકીઓએ સુરક્ષા દળો પર ફાયરિંગ શરૂ કરી દીધી હતી. આ પહેલા આતંકવાદીઓએ શુક્રવારે રાત્રે શ્રીનગરના ડાઉનટાઉન વિસ્તારમાં પોલીસ ચોકીને નિશાન બનાવતાં ગ્રેનેડ હુમલો કર્યો હતો. આમાં બે જવાનો સહિત ત્રણ લોકો ઘાયલ થયા છે. ઘટના બાદ સમગ્ર વિસ્તારમાં સર્ચ ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું.
શુક્રવારે સાંજે આતંકીઓએ સફકદલ વિસ્તારમાં નૂરબાગમાં પોલીસ ચોકી પર ગ્રેનેડ ફાયરિંગ કર્યું હતું. ગ્રેનેડ રસ્તા પર પડ્યો હતો અને ફૂટ્યો હતો. આ દરમિયાન સીઆરપીએફ અને પોલીસનો એક જવાન ઘાયલ થયો હતો. તે જ સમયે ત્યાંથી પસાર થઈ રહેલો એક નાગરિક પણ શ્રાપનલને કારણે ઘાયલ થયો હતો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x