આંતરરાષ્ટ્રીય

અમેરિકાએ સ્વીકાર્યું- ઈરાનના હુમલામાં 34 યુએસ સૈનિકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા

વોશિંગટન
આ મહિનાની શરૂઆતમાં, ઈરાનના હુમલામાં 34 યુએસ સૈનિકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા. હજી સુધી, કોઈ પણ નુકસાનને નકારી કાઢનારા યુ.એસ.એ પહેલી વાર સ્વીકાર્યું છે કે ઈરાની હુમલામાં તેને ઘણું બધું સહન કરવું પડ્યું છે. આ હુમલા પછી જ અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પણ કહ્યું હતું કે ‘ઓલ ઈલ ઓલ’ કહીને ટ્વીટ કરીને કોઈ નુકસાન થયું નથી.
યુ.એસ. સૈન્ય મુખ્ય મથક પેન્ટાગોનના પ્રવક્તા જોનાથન હોફમેને શુક્રવારે કહ્યું હતું કે, ઇરાકના યુએસ સૈન્ય મથકો પર ઈરાનની મિસાઇલ હુમલોમાં 34 સૈનિકોને માથામાં ગંભીર ઈજાઓ પહોંચી છે. સારવાર માટે જર્મની મોકલવામાં આવેલા 8 સૈનિકો અમેરિકા પરત ફર્યા છે. હાલમાં ત્યાં 9 સૈનિકોની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે. હકીકતમાં, યુ.એસ.એ તેના ટોચના સૈન્ય કમાન્ડર કાસિમ સુલેમાનીની હત્યા કર્યા પછી ઈરાને મિસાઇલ હુમલો કર્યો હતો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *