આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કોરોના વાયરસ 10 દેશોમાં ફેલાયો હોવાની પુષ્ટિ, અત્યાર સુધી ૪૧ના મોત

બેઇજિંગ
રહસ્યમય કોરોનાવાયરસ વિશ્વના 10 દેશોમાં ફેલાયો હોવાની પુષ્ટિ થઈ છે, શંકાસ્પદ લોકો ભારતના બે સહિત ઘણા દેશોમાં મળી રહ્યા છે. એક ભારતીય નાગરિક પ્રીતિ મહેશ્વરી પણ ચીનમાં ફેલાતા વાયરસની પકડમાં આવી છે. ફ્રાન્સમાં કોરોના વાયરસના ચેપના પણ બે કેસો નોંધાયા છે, તેથી તેણે યુરોપમાં ખટખટાવ્યો છે.
વાયરસના ફેલાવાથી બચવા માટે, ચીને તેના 15 શહેરોના 40 મિલિયન નાગરિકોના આગમન પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. તે વાયરસનો ભય છે કે ચીની દિવાલનો એક ભાગ બંધ થઈ ગયો છે. અહીંની સરકારે અત્યાર સુધીમાં 41 લોકોના મોતની પુષ્ટિ કરી છે, અને અસરગ્રસ્તોની સંખ્યા 926 ની નજીક હોવાનું નોંધ્યું છે.
જો કે, લંડન અને અમેરિકન નિષ્ણાતોના મતે અસરગ્રસ્તોની સંખ્યા ચાર હજારથી વધુ હોઈ શકે છે. વાયરસના સ્ત્રોત: ચીનમાં શહેરોની સંખ્યા સતત વધી રહી છે જ્યાં લોકોને અટકાવવામાં આવી રહ્યા છે. સાંજ સુધીમાં તેમની સંખ્યા વધીને 15 થઈ ગઈ હતી, તેમાં 15 લાખની વસ્તીવાળા શિંટાઓ, પાંચ મિલિયનની વસ્તીવાળા ચીબી, 24 લાખની વસ્તીનું હ્યુઆંગ્શી, 64 લાખની વસ્તીવાળા જીંઝાઓ શહેર છે. અહીં બસો, ટ્રેનો, બોટો વગેરે તમામ જાહેર ટ્રાફિક બંધ કરાયા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *