રાષ્ટ્રીય

71મો પ્રજાસત્તાક દિન: બહાદુર સૈનિકોનું સન્માન કરશે રાષ્ટ્રપતિ કોવિંદ

નવી દિલ્હી
રવિવારે દેશભરમાં 71 માં પ્રજાસત્તાક દિનની ઉજવણી ખૂબ ધૂમધામથી કરવામાં આવશે. આ પ્રસંગે આતંકવાદીઓનો સામનો કરી ચૂકેલા બહાદુર સૈનિકોનું સન્માન કરવામાં આવશે. રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદ લેફ્ટનન્ટ કર્નલ જ્યોતિ લામા, મેજર કેબી સિંઘ, સુબેદાર એન સિંઘ, નાઇક એસ કુમાર અને સિપોય કે ઓરાનને શૌર્ય ચક્ર આપશે. રાષ્ટ્રપતિ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં વિદેશી આતંકવાદીઓ સામે લડતા શહીદ સુબેદાર સોમ્બિરને મરણોત્તર શૌર્ય ચક્ર આપશે. લાઇન ઓફ કંટ્રોલ સાથે અભિયાન માટે સિપાહી ઓરનને આ સન્માન મળશે. જેમાં તેની બુલેટપ્રૂફ પ્લેટમાં એક ગોળી આવી હતી. ત્યારબાદ તેણે ચાર આતંકવાદીઓના હુમલાને નિષ્ફળ બનાવતા નવ ગ્રેનેડ ફાયરિંગ કરી બે આતંકવાદીઓને ઠાર કર્યા હતા.
લેફ્ટનન્ટ કર્નલ જ્યોતિ લામાને ગયા વર્ષે જુલાઈમાં બે આતંકવાદીઓને મારવા મણિપુરની એક સફર દરમિયાન શૌર્ય ચક્ર આપવામાં આવશે. તેમના ઓપરેશન ક્ષેત્રમાં ચૌદ હાર્ડકોર આતંકીઓને પકડવાનો શ્રેય પણ તેમને આપવામાં આવે છે.
પેરાશુટ રેજિમેન્ટ (સ્પેશ્યલ ફોર્સિસ) ના નાયબ સુબેદાર નરેન્દ્ર સિંઘને નિયંત્રણ રેખાની કામગીરી માટે શૌર્ય ચક્ર એનાયત કરાયો હતો. જ્યાં તેણે બે આતંકવાદીઓને ઠાર માર્યા હતા અને એકને ઈજા પહોંચાડી હતી. આતંકવાદીઓ ત્યાં ભારતીય સેનાના મથકો પર હુમલો કરવાની યોજના ઘડી રહ્યા હતા.
જમ્મુ કાશ્મીર પોલીસને 108 શૌર્ય પદક, સીઆરપીએફ 76 મેડલ મળ્યા છે
પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસને 108 મેડલ સાથે સૌથી વધુ બહાદુરી મેડલ એનાયત કરવામાં આવ્યા છે, ત્યારબાદ સીઆરપીએફ 76 76 મેડલ સાથે. શનિવારે જારી કરેલા ઓર્ડરમાં આ માહિતી આપવામાં આવી છે. કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રાલયના આદેશમાં જણાવાયું છે કે કેન્દ્ર શાસિત પોલીસ કાશ્મીર ખીણમાં આતંકવાદ વિરોધી કાર્યવાહીમાં સતત ભાગ લેતી રહી છે, જેને ત્રણ ઉચ્ચ રાષ્ટ્રપતિ પોલીસ મેડલ (પીપીએમજી) પણ મળ્યા છે, જ્યારે સીઆરપીએફને એક રાષ્ટ્રપતિ પોલીસ મેડલ (મરણોત્તર) મળ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x