રાષ્ટ્રીય

શહીદ દિવસ 2020: મહાત્મા ગાંધીની પુણ્યતિથિ

નવી દિલ્હી
કહેવા માટે ૩૦ જાન્યુઆરી, 1948 નો દિવસ એ બાકીના વર્ષોનો સામાન્ય દિવસ જ હતો, પરંતુ સાંજ સુધીમાં, તે ઇતિહાસનો સૌથી દુ:ખદ દિવસ બની ગયો. ખરેખર, 30 જાન્યુઆરી 1948 ની સાંજે નથુરામ ગોડસે મહાત્મા ગાંધીની હત્યા કરી.
વ્યંગની વાત તો એ છે કે મહાત્મા ગાંધી અહિંસાને પોતાનું સૌથી મોટું શસ્ત્ર બનાવીને અને અંગ્રેજોને દેશની બહાર બતાવીને હિંસાનો શિકાર બન્યા હતા. તે દિવસે તે પણ સાંજની પ્રાર્થના માટે જતો હતો.
તે જ સમયે, ગોડસેએ તેને ખૂબ નજીકથી ગોળી માર્યો અને સાબરમતીના સંત ‘હે રામ’ કહીને સંસાર છોડી દીધો. તેમના જીવનકાળ દરમિયાન તેમના વિચારો અને સિદ્ધાંતો માટે જાણીતા મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધીનું નામ તેમના મૃત્યુ પછી વિશ્વભરમાં વધુ આદર અને આદર સાથે લેવામાં આવે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x