રાષ્ટ્રીયવેપાર

નવી યોજનાની તૈયારીમાં સરકાર, આ સુવિધા દેશના તમામ રાજમાર્ગો પર ઉપલબ્ધ થશે

નવી દિલ્હી
સરકાર હવે હાઇવે પર લિક્વિફાઇડ નેચરલ ગેસ (એલએનજી) ની ઉપલબ્ધતામાં વધારો કરવાની યોજના બનાવી રહી છે. આ માટે, રાજમાર્ગો પર એલએનજી પાઇપલાઇનો નાખવામાં આવશે અને એલએનજી સ્ટેશન ચોક્કસ અંતરે બનાવવામાં આવશે. એલએનજી સ્ટેશનોનું નેટવર્ક વિકસાવવા ખાનગી ક્ષેત્રના સહયોગની પણ માંગ કરવામાં આવશે. કેન્દ્રીય માર્ગ પરિવહન અને રાજમાર્ગ મંત્રી નીતિન ગડકરીએ બુધવારે આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો.
‘પરિવહન ક્ષેત્રના ભવિષ્યના બળતણ’ વિષય પર ઉદ્યોગ સંસ્થા એફઆઇસીસીઆઈ દ્વારા આયોજિત એક કાર્યક્રમમાં ગડકરીએ જણાવ્યું હતું કે ભારતીય રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ ઓથોરિટી (એનએચએઆઈ) હાલમાં 22 એક્સપ્રેસ વે પ્રોજેક્ટ પર કામ કરી રહી છે. આમાંના સાત પ્રોજેક્ટ પૂર્ણ થયા છે. હવે સરકારે આ એક્સપ્રેસવેને એલએનજી એક્સપ્રેસવે તરીકે વિકસાવવાનો નિર્ણય લીધો છે. આનો અર્થ એ કે આ માર્ગો સાથે એલએનજી પાઇપલાઇન નાખવામાં આવશે અને એક્સપ્રેસ વેની બંને બાજુએ ચોક્કસ અંતરે એલએનજી સ્ટેશનો ખોલવામાં આવશે.
તેમણે માહિતી આપી કે આ માટે એક વ્યવસાય યોજના પણ તૈયાર કરવામાં આવી છે. એલએનજી સ્ટેશનની જમીન એનએચએઆઈની રહેશે અને એનએનજી સ્ટેશન સ્થાપવાની ઇચ્છા ધરાવનારી કંપની અથવા કંપનીઓ પોતાના મશીન લગાવીને એલએનજી વેચી શકે છે. આમાં ખાનગી ક્ષેત્રનું પણ સ્વાગત કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *