રાષ્ટ્રીય

દેશમાં ગર્ભપાત કાયદો સરળ બનાવવા માટે મોદી સરકારે ભર્યું એક મોટું પગલું

નવી દિલ્હી
દેશમાં ગર્ભપાત કાયદો સરળ બનાવવા માટે મોદી સરકારે એક મોટું પગલું ભર્યું છે. કેન્દ્રીય કેબિનેટે ગર્ભપાતને મંજૂરી આપવાની મહત્તમ મર્યાદાને 20 અઠવાડિયાથી વધારીને 24 અઠવાડિયા કરવાની મંજૂરી આપી છે.
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં મળેલી કેબિનેટની બેઠકમાં આ અંગેના પ્રસ્તાવને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. આ હેતુ માટે ગર્ભપાત અધિનિયમ (મેડિકલ ટર્મિનેશન ઓફ ગર્ભાવસ્થા અધિનિયમ) 1971 માં સુધારો કરવામાં આવશે. આ માટે સંસદના આગામી સત્રમાં બિલ લાવવામાં આવશે.
બેઠક બાદ કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે કેબિનેટે ગર્ભપાતને 20 અઠવાડિયાથી વધારીને 24 અઠવાડિયા કરવાની મંજૂરી આપવાની મહત્તમ મર્યાદા વધારવાની મંજૂરી આપી છે. તેમણે કહ્યું કે માતાના મૃત્યુના ઘણા કિસ્સા બન્યા છે જો તેણીનું 20 અઠવાડિયામાં ગર્ભપાત થાય તો 24 અઠવાડિયામાં ગર્ભપાત કરાવવું સલામત રહેશે. જાવડેકરે જણાવ્યું હતું કે ગર્ભપાતને 24 અઠવાડિયા સુધી મર્યાદિત કર્યા પછી, આ પગલું બળાત્કાર પીડિતો અને સગીરોને મદદ કરશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x