રાષ્ટ્રીય

બજેટ સત્ર 2020: રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું- વિરોધના નામે થતી હિંસા સમાજને નબળી પાડે છે

નવી દિલ્હી
શુક્રવારે રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદે સંસદના સંયુક્ત સત્રને સંબોધન કરીને બજેટ સત્રનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું. જેમાં તેમણે સરકારની ઉપલબ્ધિઓની સૂચિ આપી હતી. તેમણે નાગરિકત્વ કાયદાને બાપુની ઇચ્છા ગણાવ્યા. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે અગાઉ જે કાર્યવાહી ભારતના માને છે અને ભારતનું નાગરિકત્વ લેવાની ઇચ્છા રાખે છે તે વિશ્વના તમામ ધર્મોના લોકો માટે હતી, આજે પણ તે જ છે.
રાષ્ટ્રપતિએ પોતાના સંબોધનમાં નાગરિકતા કાયદાનો ઉલ્લેખ કરતાની સાથે જ પક્ષના સાંસદોએ તાળીઓ પાડી અને વિપક્ષના સાંસદોએ અવાજ ઉઠાવવાનું શરૂ કર્યું. આ સમય દરમિયાન રાષ્ટ્રપતિ સતત તેમનું સરનામું વાંચતા હતા. રાષ્ટ્રપતિ કોવિંદે કહ્યું કે રાષ્ટ્રનિર્માતાઓની ઇચ્છાને માન આપવાની આપણી ફરજ છે.
તેમણે કહ્યું, ‘ભાગલા પછી સર્જાયેલા વાતાવરણમાં રાષ્ટ્રપિતા મહાત્મા ગાંધીએ કહ્યું હતું કે-‘ પાકિસ્તાનના હિન્દુઓ અને શીખ, જેઓ ત્યાં રહેવા માંગતા નથી, તેઓ ભારત આવી શકે છે. તેમને સામાન્ય જીવન આપવું એ ભારત સરકારની ફરજ છે. બાપુના આ વિચારને ટેકો આપતા, ઘણા રાષ્ટ્રીય નેતાઓ અને રાજકીય પક્ષોએ પણ સમયાંતરે તેને આગળ ધપાવ્યો. આપણા રાષ્ટ્ર નિર્માતાઓની તે ઇચ્છાને સન્માન આપવી તે આપણી જવાબદારી છે.
રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું, ‘મને આનંદ છે કે સંસદના બંને ગૃહો દ્વારા નાગરિકતા સુધારો કાયદો લાવીને રાષ્ટ્રપિતા મહાત્મા ગાંધીની ઇચ્છા પૂરી થઈ છે. હું પાકિસ્તાનમાં લઘુમતીઓ પરના અત્યાચારની પણ નિંદા કરું છું, વિશ્વ સમુદાયને તેનું ધ્યાન રાખવા અને આ દિશામાં જરૂરી પગલાં ભરવાની વિનંતી કરી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *