આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીયવેપાર

કોરોનાવાઇરસ: ચીન માં ફસાયેલા ભારતીયોને પાછા લાવવા એર ઇન્ડિયાનું વિમાન દિલ્હીથી રવાના

નવી દિલ્હી
ચીનના વુહાન કોરોના વાઇરસ ના કારણે ફસાયેલા ભારતીયો ને પાછા લાવવા માટે એર ઇન્ડિયા નું વિમાન દિલ્હીથી રવાના થયું છે. એર ઇન્ડિયાના 423 સીટર બી 747 વિમાન બપોરે 1.20 વાગ્યે દિલ્હી એરપોર્ટથી ઉપડ્યું. મળતી માહિતી મુજબ આ વિમાન આજે રાત્રે 2 વાગ્યા સુધીમાં લગભગ 400 લોકો સાથે પરત આવશે. ચીનના વુહાનથી શરૂ થયેલા કોરોના વાયરસ ધીમે ધીમે બાકીના વિશ્વમાં ફેલાય છે. ચીનમાં વાયરસને કારણે અત્યાર સુધીમાં 212 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.
એર ઇન્ડિયાના સીએમડી અશ્વાની લોહાનીએ જણાવ્યું હતું કે એર ઇન્ડિયા વિમાન ચીનના વુહાનથી ઓછામાં ઓછા 400 ભારતીયોને પરત લાવશે. તે આજે બપોરે 12 વાગ્યે ઉડાન કરશે અને આવતીકાલે બપોરે 2 વાગ્યે પરત આવશે. ભારત પહોંચ્યા બાદ એમ.ઇ.એ. અને આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા મુસાફરો માટે વધુ વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે.
ઓછામાં ઓછા 600 ભારતીયો હુબેઇ પ્રાંતમાં હોવાના અહેવાલ છે. વિદેશ મંત્રાલય આ બધાના સંપર્કમાં છે. જે પણ ભારત આવવા માંગે છે તે ઘડીએ ઘરે લાવવામાં આવશે. પ્રથમ, ભારતીયને હુબેઇની રાજધાની, વુહાન અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાંથી બહાર કા .વામાં આવશે. આ વિદ્યાર્થીઓ વધુ ત્યાં અટવાયેલા છે.
કેરળના કોરોના વાયરસથી પીડિત એક ભારતીયની માહિતી મળ્યા બાદ સરકાર વધુ સાવધ થઈ ગઈ છે. કેબિનેટ સચિવ રાજીવ ગૌબાની અધ્યક્ષતાવાળી ઉચ્ચ શક્તિવાળી સમિતિએ ભારત પરત ભારતીયોની તપાસ અને તેમને અલગ રાખવાની પ્રણાલીની સમીક્ષા કરી હતી. ગુરુવારથી જ મળેલી બેઠકમાં દેશમાં એવી પાંચ વધુ લેબ્સ શરૂ કરવાની માહિતી આપવામાં આવી હતી જ્યાં આ વાયરસની તપાસ થઈ શકે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x