રાષ્ટ્રીય

મુંબઇ: સીએએ વિરોધ પ્રદર્શન આયોજકો અને વિરોધીઓ વિરુદ્ધ કેસ નોંધાયો

મુંબઈ
છેલ્લા બે અઠવાડિયાથી દિલ્હીના શાહીન બાગની તર્જ પર મુંબઈના નાગપડામાં સિટીઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) અને નેશનલ સિવિલ રજિસ્ટર (એનઆરસી) વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. પોલીસના જણાવ્યા મુજબ વિરોધ કરી રહેલી 300 મહિલા વિરોધીઓ અને આયોજકો વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. બૃહમ્મુબાઈ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (બીએમસી) ના સહાયક કમિશનરે શુક્રવારે સાંજે નાગપાડા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.
એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ફરિયાદમાં જણાવાયું છે કે વિરોધીઓએ મોરેલેન્ડ રોડ પર એક મંચ બનાવ્યો છે અને રસ્તા પર ખુરશીઓ લગાવી છે, આ વિસ્તારમાં ટ્રાફિકને અવરોધે છે. આને કારણે મ્યુનિસિપલ બોડી મોરેલેન્ડ રોડ પર બાંધકામનું કામ કરવામાં આવી રહ્યું નથી. તેમણે કહ્યું કે પોલીસે ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 341 (ખોટી સંયમ) અને 34 (સામાન્ય ગુનાહિત ઉદ્દેશ્ય) અને બીએમસી એક્ટની કલમ 313 અને 314 હેઠળ આ મામલે ગુનો નોંધ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x