આંતરરાષ્ટ્રીયઆરોગ્યરાષ્ટ્રીય

કોરોનાવાયરસ: દેશના 12 બંદરો પર થર્મલ સ્ક્રિનીંગથી ચકાસણી, ચીનમાં મૃત્યુઆંક વધ્યો

નવી દિલ્હી/વુહાન
ચીનના વુહાન પ્રાંતથી ફેલાયેલો કોરોનાવાયરસ દુનિયાભરમાં જોવા મળી રહ્યો છે. ભારત સહિત અનેક દેશોમાં આ જીવલેણ વાયરસના કેસ નોંધાયા છે. શુક્રવારે કોરોનાવાયરસથી થયેલા મૃત્યુની કુલ સંખ્યા વધીને 722 થઈ ગઈ છે અને કુલ 34,546 લોકોને ચેપ લાગ્યો છે.
ચીનના રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય આયોગે કહ્યું કે શુક્રવારે વાયરસના કારણે 86 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં. તેમાંથી 81 લોકોનાં મોત હુબેઇ પ્રાંત અને તેની પ્રાંતીય રાજધાની વુહાનમાં થયાં. આ સિવાય હીલોંગજિયાંગમાં બે લોકોનાં મોત થયાં, બેઇજિંગ, હેનન અને ગાંસુમાં એક. કમિશને કહ્યું કે શુક્રવારે 26 લોકોને વાયરસથી સંક્રમિત થયાની પુષ્ટિ થઈ છે. મકાઉમાં 10 અને તાઇવાનમાં 16 કેસ નોંધાયા છે.
જાન્યુઆરીમાં, ચીનના વુહાન શહેરની સમાન હોસ્પિટલમાં 40 આરોગ્ય કર્મચારીઓને કોરોના વાયરસનો ભોગ બન્યો હતો. નવા અભ્યાસમાં આ માહિતી બહાર આવી છે. વુહાન યુનિવર્સિટીની ongોંગનન હોસ્પિટલના ડોકટરોએ લખેલા પત્ર મુજબ, એવું માનવામાં આવે છે કે સર્જિકલ વિભાગમાં દાખલ દર્દીને 10 આરોગ્ય કર્મચારીઓ અથડાયા હતા.
ચીનના રાષ્ટ્રપતિ શી જિનપિંગે યુએસ સમકક્ષ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને કહ્યું છે કે કોરોનાવાયરસથી ચીનની લાંબા ગાળાની આર્થિક વૃદ્ધિ પર અસર નહીં પડે. જિનપિંગે તેમને ટેલિફોન વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે લાંબા ગાળે ચીની અર્થવ્યવસ્થાના સકારાત્મક વલણમાં કોઈ ફેરફાર થશે નહીં.
સરકારે શુક્રવારે રાજ્યસભામાં કહ્યું કે અત્યાર સુધીમાં 80 ભારતીય વિદ્યાર્થીઓ ચીનમાં ખરાબ અસરગ્રસ્ત વુહાન વિસ્તારમાં હાજર છે, જેમાં 70 વિદ્યાર્થીઓ સ્વૈચ્છિક રીતે ત્યાં રોકાઈ ગયા છે. જ્યારે દેશમાં અત્યાર સુધી ત્રણ દર્દીઓમાં કોરોનાવાયરસ ચેપ હોવાની પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે.
સરકારે શુક્રવારે કહ્યું કે તેણે દરિયાઇ મુસાફરો અને ક્રુઝ મુસાફરોની તપાસ, તેમને અલગ અલગ વોર્ડમાં રાખવી અને કોરોનાવાયરસના પ્રકોપ સામેના નિવારણ પગલા તરીકે દેશના તમામ 12 મોટા બંદરોની તપાસ જેવી જરૂરી સૂચનાઓ જારી કરી છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન હર્ષ વર્ધનએ રાજ્યસભામાં કહ્યું કે સરકારે ચીન, સિંગાપોર, થાઇલેન્ડ અને હોંગકોંગથી આવતા તમામ લોકોની તપાસ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x