રાષ્ટ્રીય

શાહીન બાગ: સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર અને કેજરીવાલ સરકારને નોટિસ આપી

નવી દિલ્હી
શાહીન બાગમાં ચાલી રહેલા પ્રદર્શનમાં લગભગ બે મહિનાથી નાગરિકતા સુધારા કાયદાના વિરોધમાં સુપ્રીમ કોર્ટમાં આજે સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવી હતી. જો કે, આ દરમિયાન કોર્ટે કોઈપણ વચગાળાના હુકમ આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. આ કેસની આગામી સુનાવણી 17 ફેબ્રુઆરીએ હાથ ધરાશે.
કોર્ટે કહ્યું કે વિરોધ એવો હોવો જોઈએ કે અન્ય લોકોને મુશ્કેલી ન પડે. સાર્વજનિક માર્ગ અવરોધિત કરવું તે યોગ્ય નથી. આ પછી કોર્ટે આ મામલે દિલ્હી પોલીસ અને દિલ્હી સરકારને નોટિસ ફટકારી છે. આ પહેલા સુપ્રીમ કોર્ટે શુક્રવારે દિલ્હી ચૂંટણીને કારણે સુનાવણી મુલતવી રાખી હતી. સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું હતું કે તે શનિવારે દિલ્હીમાં મતદાનને અસર કરવા માંગતો નથી.
ત્યારબાદ ન્યાયાધીશ એસ.કે. કૌલ અને ન્યાયાધીશ કે.એમ. જોસેફની ખંડપીઠે કહ્યું કે આપણે સમજીએ છીએ કે એક સમસ્યા છે અને આપણે તેને કેવી રીતે હલ કરવું તે જોવું રહ્યું. અમે તેને સોમવારે સાંભળીશું. તો પછી આપણે સારી સ્થિતિમાં રહીશું. ત્યારબાદ ખંડપીઠે અરજદારોને સોમવારે ચર્ચા માટે તૈયાર થવા કહ્યું હતું કે આ મામલો દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં કેમ પાછો ન મોકલવો જોઈએ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x