ગુજરાતરાષ્ટ્રીય

વિદેશ પ્રધાન એસ. જયશંકરે સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક ચેતવણી અરજી દાખલ કરી

નવી દિલ્હી
વિદેશ પ્રધાન એસ. જયશંકરે સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક ચેતવણી અરજી (કોર્ટ પક્ષને સુનાવણી કર્યા વગર કોઈ આદેશ આપી શકતી નથી). અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, જો કોંગ્રેસ કોંગ્રેસના નેતાઓ દ્વારા જુલાઈમાં ગુજરાતમાંથી રાજ્યસભાની ચૂંટણીને પડકારતી હોય તેવી કોઈ અરજીની સુનાવણી કરે છે, તો તેમની સુનાવણી પહેલા થવી જોઈએ.
આ અગાઉ ગુજરાત હાઇકોર્ટે એસ જયશંકરની રાજ્યસભાની ચૂંટણીને પડકારતી કોંગ્રેસ નેતાની અરજી નામંજૂર કરી હતી. કોંગ્રેસના ઉમેદવાર ગૌરવ પંડ્યાએ રાજ્યસભા ભાજપના ઉમેદવાર જયશંકર સામે હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી. કોંગ્રેસનો આરોપ છે કે ચૂંટણી પંચે જુલાઈ 2019 ની ચૂંટણીમાં રાજ્યસભાની બે બેઠકો માટે અલગથી ચૂંટણી યોજી હતી, જેના કારણે શાસક પક્ષ પાસે બહુમતી હોવાથી બંને બેઠકો પર તેમના ઉમેદવારોનો વિજય થયો હતો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *