રાષ્ટ્રીય

NRC ડેટા: એનઆરસીનો ડેટા સંપૂર્ણપણે સલામત છે- ગૃહ મંત્રાલય

નવી દિલ્હી/ગુવાહાટી
આસામ એનઆરસી સૂચિ સત્તાવાર એનઆરસી વેબસાઇટ પર દેખાતી નથી. એનઆરસીની અંતિમ સૂચિનો ડેટા તેની સત્તાવાર વેબસાઇટથી ઓફલાઇન ગયો છે. આ કિસ્સામાં, ગૃહ મંત્રાલયે બુધવારે કહ્યું કે એનઆરસીનો ડેટા સંપૂર્ણપણે સલામત છે. ક્લાઉડ સ્પેસમાં કેટલીક તકનીકી સમસ્યા હોવાને કારણે સૂચિ દૃશ્યમાન નથી. જેનો ટૂંક સમયમાં નિરાકરણ લાવવામાં આવશે. ગૃહ મંત્રાલયના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે એનઆરસી ડેટા સલામત છે. વાદળ પર કેટલીક તકનીકી સમસ્યાઓ જોવા મળી હતી. જેનો ટૂંક સમયમાં નિરાકરણ કરવામાં આવશે. થોડા દિવસો માટે ડેટા ઉપલબ્ધ ન હતો અને આનાથી લોકોમાં મૂંઝવણ createdભી થઈ, ખાસ કરીને જેમને આ સૂચિમાંથી બાકાત રાખવામાં આવ્યા છે કારણ કે તેઓને હજી સુધી યાદીમાંથી બાકાત રાખવાનું પ્રમાણપત્ર જારી કરવામાં આવ્યું નથી.
એનઆરસીના રાજ્ય કન્વીનર હિતેશ દેવ શર્માએ કબૂલ્યું હતું કે ડેટા ઓફલાઇન થઈ ગયો છે, પરંતુ તેની પાછળ કોઈ ગેરરીતિ હોવાના આક્ષેપને ફગાવી દીધા છે. આઇટી કંપની વિપ્રો દ્વારા મોટા પાયે ડેટા માટેની ક્લાઉડ સેવા પ્રદાન કરવામાં આવી હતી અને તેમનો કરાર ગયા વર્ષે 19 ઓક્ટોબર સુધીનો હતો. જો કે, પૂર્વ કન્વીનરે આ કરારનું નવીકરણ કર્યું નથી.
શર્માએ કહ્યું હતું કે, તેથી વિપ્રો દ્વારા સસ્પેન્ડ કર્યા પછી 15 ડિસેમ્બરથી ડેટા ઓફલાઇન થઈ ગયો. તેમણે માહિતી આપી હતી કે રાજ્ય કન્વીનર સમિતિએ 30 મી જાન્યુઆરીએ મળેલી તેની બેઠકમાં જરૂરી ઔપચારિકતાઓ પૂર્ણ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો અને ફેબ્રુઆરીના પહેલા અઠવાડિયા દરમિયાન વિપ્રોને એક પત્ર લખ્યો હતો. શર્માએ કહ્યું કે એકવાર વિપ્રો ડેટા ઓનલાઇન કર્યા પછી તે લોકો માટે ઉપલબ્ધ થશે. અમને આશા છે કે, આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં લોકો માટે ડેટા ઉપલબ્ધ થશે. સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશ પછી, ઓક્ટોબરમાં, રજિસ્ટરમાં શામેલ અને રજિસ્ટરમાંથી સમાવિષ્ટ તમામ નાગરિકોની સંપૂર્ણ માહિતી http://www.nrcassam.nic.in પર અપલોડ કરવામાં આવી હતી. આ સંપૂર્ણ સૂચિમાં, રજિસ્ટરમાં શામેલ 3.11 કરોડ લોકોની સાથે, રજિસ્ટરની બહાર 19.06 લાખ લોકોની પણ સંપૂર્ણ માહિતી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *