રાષ્ટ્રીય

રાષ્ટ્રપતિના સચિવ સંજય કોઠારી નવા સીવીસી અને બિમલ જુલ્કા સીઆઇસી રહેશે

નવી દિલ્હી
રાષ્ટ્રપતિના સચિવ સંજય કોઠારી હવે દેશના નવા સેન્ટ્રલ વિજિલન્સ કમિશનર (સીવીસી) અને બિમલ જુલ્કા નવા ચીફ ઇન્ફર્મેશન કમિશનર (સીઆઈસી) તરીકે રહેશે. કેથારી એ હરિયાણા કેડરની 1978 ની બેચના અને જુલકા મધ્યપ્રદેશ કેડરની 1979 બેચના નિવૃત્ત આઈએએસ અધિકારી છે. મંગળવારે સાંજે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં પસંદગી સમિતિની ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠકમાં તેમની નિમણૂકને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી.
એક વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીએ આ માહિતી આપી હતી. રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદની approvalપચારિક મંજૂરી બાદ બુધવારે નિમણૂંકને લગતા હુકમ જારી થવાની સંભાવના છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ચીફ વિજિલન્સ કમિશનરનું પદ જૂન 2019 થી ખાલી હતું. સેન્ટ્રલ વિજિલન્સ કમિશન ભ્રષ્ટાચારીઓ પર નજર રાખીને એક સ્વાયત્ત પોસ્ટ છે. તે જ સમયે, માહિતીના અધિકાર હેઠળ કેન્દ્રીય માહિતી આયોગની રચના કરવામાં આવી હતી અને તેનો અધિકારક્ષેત્ર તમામ કેન્દ્રીય જાહેર અધિકારીઓ હેઠળ આવે છે.
કોંગ્રેસના નેતા અધિર રંજન ચૌધરીએ તેમની મંજૂરી સામે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો. ચૌધરીએ કહ્યું કે સર્ચ કમિટીના નામ પર વિચારણા પણ નથી કરાઈ. કોઈ યોગ્યતા ધ્યાનમાં લીધા વિના તેને આટલા મોટા પદ પર નિમણૂક કરી શકાય છે?

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x