આંતરરાષ્ટ્રીયમનોરંજન

શુભ મંગલ જ્યાદા સાવધાન ફિલ્મની ટ્રમ્પે કર્યા વખાણ, કહ્યું- ગ્રેટ છે

મુંબઈ
અભિનેતા આયુષ્માન ખુરનાની બહુ વખાણાયેલી ફિલ્મ ‘શુભ મંગલ જ્યાદા સાવધાન’ રિલીઝ થઈ છે. પ્રેક્ષકો અને ફિલ્મ વિવેચકો આયુષ્માન ખુરાનાની ફિલ્મના ખૂબ વખાણ કરી રહ્યા છે. દરમિયાન ભારતીય પ્રવાસ અંગે ચર્ચામાં રહેનારા અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પણ ‘શુભ મંગલને વધુ સાવચેત’ બનાવ્યો છે. આયુષ્માન ખુરનાની આ ફિલ્મ ઘણા લાંબા સમયથી ગે રિલેશનને લઈને ચર્ચામાં છે.
હકીકતમાં, માનવાધિકાર અને એલજીબીટીક્યુના બ્રિટીશ કાર્યકર પીટર ગેરી ટેચેલે ફિલ્મ ‘શુભ મંગલ વધુ સાવચેત’ સંબંધિત એક ટ્વીટ કર્યું હતું. તેણે પોતાના ટ્વિટમાં લખ્યું કે, ‘બોલિવૂડની રોમેન્ટિક કોમેડી રિલીઝ થઈ છે. ભારતમાં સમલૈંગિકતાને કાયદેસર બનાવ્યા પછી, હવે આ ફિલ્મની મદદથી, દેશના વૃદ્ધ લોકો જાગરૂક રહેવાની અને સમલૈંગિકતા જીતવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, વાહ. રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પીટર ગેરી ટેચેલના આ ટ્વિટને રીટ્વીટ કરીને ‘ગુડ નાઇટ મોર સાવચેત’ની પ્રશંસા કરી છે.
રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડએ ‘ગ્રેટ’ (મહાન) લખ્યું, પીટર ગેરી ટેચેલના ટ્વીટને રીટ્વીટ કર્યું. તમામ સોશ્યલ મીડિયા વપરાશકારો રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના આ ટ્વીટનો જવાબ આપી રહ્યા છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ 24 ફેબ્રુઆરીએ ભારતની મુલાકાતે આવી રહ્યા છે. અમદાવાદમાં તેમના સ્વાગત માટે વિશેષ તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. જિલ્લા વહીવટીતંત્રે સ્પષ્ટ કર્યું છે કે 24 ફેબ્રુઆરીએ અહીં વડા પ્રધાન મોદી સાથે અમદાવાદના માટેરા સ્ટેડિયમ ખાતે ટ્રમ્પના સ્વાગતમાં એક લાખ લોકો જોડાશે.
ફિલ્મ ‘શુભ મંગલ વધુ સાવચેત’ વિશે વાત કરો, તો પછી તે હિન્દી સિનેમા જગતની એક પસંદગીની ફિલ્મ છે જેમાં સમલૈંગિક સંબંધો વિશે સમાજમાં નકારાત્મક વિચારની ટીકા થઈ રહી છે. આયુષ્માન પહેલાથી જ જણાવી ચૂક્યો છે કે સમાજમાં આ એક એવો વિષય છે, જે અંગે ખુલીને વાત કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તે દરેક વ્યક્તિ પર નિર્ભર કરે છે કે તે કેવું જીવન જીવવા માંગે છે અને કોની સાથે છે. સિનેમાના દૃષ્ટિકોણથી, એ ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે આવા વિષયો મનોરંજન સાથે પીરસવામાં આવવી જોઈએ, નહીં તો ફિલ્મ અને દસ્તાવેજી વચ્ચે કોઈ તફાવત નહીં હોય.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *