આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કેજરીવાલ અને સિસોદિયાને મેલાનીયા ટ્રમ્પના કાર્યક્રમથી હટાવ્યા; બીજેપીની સ્પસ્ટતા

નવી દિલ્હી
25 ફેબ્રુઆરીએ અમેરિકન રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની પત્ની મેલાનીયા ટ્રમ્પની દિલ્હી સરકારી સ્કૂલની મુલાકાત દરમિયાન દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ અને નાયબ મુખ્ય પ્રધાન મનીષ સિસોદિયાનું નામ રિસેપ્શન પરથી દૂર કરવામાં આવ્યું છે. આ સમાચાર બહાર આવ્યા બાદ આ કેસમાં ભાજપનો ખુલાસો બહાર આવ્યો છે. ભાજપના રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા સંબિત પાત્રાએ કહ્યું કે મહત્વપૂર્ણ પ્રસંગોએ રાજકારણ ન થવું જોઈએ. ભારત સરકાર યુએસને સલાહ આપતી નથી કે કોણ આવશે અને કોણ નહીં આવે. તેથી, અમે આ ‘તુ-તુ મેઈન-મેઈન’ માં આવવા માંગતા નથી.
મનિષ સિસોદિયાએ મિલેનિયા ટ્રમ્પ ઘટનામાંથી તેમના અને કેજરીવાલનું નામ હટાવવાના મામલે સીધું કંઈ કહ્યું નથી, પરંતુ એક ટ્વિટમાં કહ્યું હતું કે સુખી વર્ગ એ તમામ તિરસ્કાર અને નાનો માનસિકતાનો ઉપાય છે. મને ખુશી છે કે દિલ્હીની સરકારી શાળાઓ દુનિયાને એક રસ્તો બતાવી રહી છે. દુનિયા આપણા સુખી વર્ગમાં શું કરી રહ્યું છે તે જાણવા માટે ઉત્સુક છે.
આમ આદમી પાર્ટીના સૂત્રો આ સમાચાર નિશ્ચિતરૂપે કહી રહ્યા છે, પરંતુ તેઓ હજી ખુલ્લેઆમ બહાર આવી રહ્યા નથી. સૂત્રો કહે છે કે આપ સરકાર માની રહી છે કે કેન્દ્ર સરકારે જાણી જોઈને કેજરીવાલ અને સિસોદિયાનું નામ કાપ્યું છે. હવે ટ્રમ્પની પત્ની મેલાનીયા એકલા શાળાની મુલાકાત લેશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *