આંતરરાષ્ટ્રીય

ઇમરાન સરકારે નવાઝ શરીફને જામીન શરતોનું ઉલ્લંઘન બદલ ભાગેડુ જાહેર કર્યો

ઇસ્લામાબાદ
ઇમરાન સરકારે પાકિસ્તાનના પૂર્વ વડા પ્રધાન નવાઝ શરીફને ભાગેડુ જાહેર કર્યા છે. નવાઝ શરીફ હાલમાં લંડનમાં આ રોગની સારવાર લઈ રહ્યા છે. નવાઝ પર લંડનમાં સારવાર લઈ રહેલા ડોક્ટરોને મેડિકલ રિપોર્ટ રજૂ નહીં કરવાનો આરોપ છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેણે મેડિકલ રિપોર્ટ રજૂ નહીં કરીને જામીનની શરતોનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે, તેથી તેને ફરાર જાહેર કરાયો છે. સ્થાનિક મીડિયામાં બુધવારે આ માહિતી આપવામાં આવી છે. શરીફ (70) સારવાર માટે ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં લંડન ગયા હતા. લાહોર હાઈકોર્ટે તેને તબીબી ધોરણે ચાર અઠવાડિયા વિદેશ જવાની મંજૂરી આપી હતી.
શરીફના ડોક્ટરના કહેવા પ્રમાણે, ત્રણ વખતના વડા પ્રધાન શરીફને હૃદયની ગંભીર બિમારી છે, જેના માટે તેમને સર્જરી કરાવવી પડી છે. એક અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે સરકારે તેમને શરીફની જામીન અવધિ લંબાવીને અને ઇસ્લામાબાદ હાઈકોર્ટના આદેશથી રચાયેલા બોર્ડને મેડિકલ રિપોર્ટ રજૂ નહીં કરીને જામીન શરતોનું ઉલ્લંઘન કરવા માટે ભાગેડુ જાહેર કર્યું હતું.
વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનની અધ્યક્ષતામાં સંઘીય મંત્રીમંડળની બેઠકમાં આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. માહિતી પર વડા પ્રધાનના વિશેષ સહાયક ફિરદાસ આશિક અવાને કેબિનેટની બેઠક બાદ પત્રકાર પરિષદમાં કહ્યું કે મેડિકલ બોર્ડે નવાઝ શરીફ દ્વારા લંડનની કોઈ પણ હોસ્પિટલમાં તેમનો મેડિકલ રિપોર્ટ ન આપવા બદલ મોકલેલા મેડિકલ સર્ટિફિકેટને નકારી કાઢયું હતું. ફરાર જાહેર કરાયો છે. ફિરદાઉસે કહ્યું કે નવાઝ શરીફ આજથી કાયદા મુજબ ભાગેડુ છે અને જો તે દેશ પાછો નહીં આવે તો તેઓ ઘોષિત ગુનેગાર માનવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x